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WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

 

       TAARIFA KWA UMMA 

MKURUGENZI MKUU LATRA ATOA POLE KWA MKUU WA MKOA WA SIMIYU 

 

Mkurugenzi Mkuu wa LATRA CPA Habibu Suluo, ametoa salamu za pole kwa Mkuu wa 

Mkoa wa Simiyu, Mhe. David Kafulila kufuatia ajali mbaya iliyotokea mkoani humo kwa 

magari mawili aina ya Probox na Wish yenye namba za usajili T559 DGU na T 472 DWN, 

mtawalia, kugongana yakiwa kwenye mwendokasi na kusababisha vifo vya watu watano 

(5) na majeruhi kumi na mmoja (11). 

 

Katika salamu zake, CPA Suluo ametoa pole kwa wafiwa wote na kuwaombea majeruhi 

uponaji wa haraka.  

 

Aidha CPA Suluo amemshukuru mhe. Kafulila kwa ushirikiano anaoipatia Mamlaka hiyo 

katika udhibiti wa huduma za usafiri mkoani Simiyu na kwa kutoa zuio tarehe 13 Julai 2022 

kwa magari madogo maarufu kama ‘mchomoko’ kutoa huduma za kusafirisha abiria kwa 

masafa marefu kwa kuwa magari hayo si salama kutoa huduma hiyo.  

 

“Nawakumbusha wamiliki wote wa vyombo vya usafiri (magari ya abiria -mabasi, daladala, 

teksi, pikipiki maarufu kama bajaji na bodaboda) na magari ya mizigo vinavyopaswa kuwa 

na leseni za LATRA wahakikishe wana leseni hai kabla ya kutoa huduma.  

 

Madereva na Makondakta wanakumbushwa kuvaa sare, kuwa nadhifu wakati wote na 

kuhakikisha vyombo vyao vinakidhi matakwa ya ubora na usalama”. alisema 

 

Aidha, CPA Suluo aliwataka wamiliki wote wa vyombo vya usafiri wa abiria na mizigo nchini 

kuhakikisha wana leseni hai za LATRA kuzingatia masharti ya leseni zao wanapotoa 

huduma. Vile vile amewaomba viongozi katika ngazi zote kushirikiana na LATRA ili 

kuboresha na kuhakikisha uwepo wa usafiri bora na salama kote nchini. 

 

Mamlaka kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani inaandaa 

oparesheni maalum ya Ukaguzi na Ufuatiliaji wa vyombo vyote vya usafiri wa abiria na 

mizigo na itatoa adhabu kali kwa yoyote atakayekiuka masharti ya utoaji wa huduma 

zinazodhibitiwa. 

 

Imetolewa na: 

Kitengo cha Mawasiliano – LATRA 

14 Julai, 2022 


