
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

 

 TAARIFA YA MKURUGENZI MKUU KWA WAANDISHI WA HABARI 

 

 Ndugu Gerson Msigwa, Mkurugenzi wa Idara ya Habari Maelezo na Msemaji 

Mkuu wa Serikali, 

 Ndugu viongozi mbalimbali na maafisa kutoka Idara ya Habari Maelezo, 

 Ndugu wanahabari kutoka vyombo mbalimbali, 

 Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

  

Baada ya shukrani hizo, natoa shukrani na pongezi kwa Msemaji Mkuu wa Serikali 

na timu yake kwa kuandaa mikutano hii inayotupatia fursa ya kuwaeleza wananchi 

jinsi Serikali yao inayoongozwa na Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inavyowatumikia na ilivyojipanga kuendelea 

kuwatumikia. 

 

1. Utangulizi 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) ilianzishwa kwa Sheria Na. 3 ya 

Mwaka 2019 ili kudhibiti huduma za usafiri ardhini katika sekta za reli, barabara na 

waya. Sheria ya LATRA ilifuta Sheria Na. 9 ya mwaka 2001 iliyoanzisha Mamlaka 

ya Udhibiti Usafiri wa Nchi Kavu na Majini (SUMATRA). 

 

LATRA ilianza kutekeleza rasmi majukumu yake tarehe 29 Aprili, 2019 baada ya 

Sheria yake kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali Namba 358 la tarehe 26 Aprili, 

2019.  

 

LATRA inaongozwa na Bodi ya wakurugenzi, Menejimenti inayoongozwa na 

Mkurugenzi Mkuu. Muundo wa Mamlaka una idara tano na vitengo vitano. Aidha, ili 

kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wananchi, Mamlaka ina ofisi katika mikoa 

yote Tanzania Bara.  
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Dhana ya udhibiti na uchumi 

Udhibiti ni njia mojawapo inayotumika na Serikali katika kusimamia uchumi wa nchi 

na kuendeleza ustawi wa jamii kwa kuhakikisha kwamba kwa huduma za msingi, 

mtumiaji analipa bei za haki. Hapa Tanzania dhana hii ilitokana na mabadiliko ya 

mfumo wa uchumi kutoka uchumi hodhi kwenda kwenye uchumi wa kati au uchumi 

mchanganyiko ambapo uwekezaji, uzalishaji na ugawaji wa bidhaa na huduma 

hutegemea upatikanaji wake na mahitaji ambapo bei za bidhaa na huduma 

hupangwa na soko lililo huru. Hivyo basi, ili soko hilo lisiachwe kabisa, Serikali 

ilitengeneza mfumo wa kiudhibiti bila kuathiri utendaji wake. Dhana hii kwa upana 

wake inahusisha uchumi mseto (mixed economy) ambapo Serikali hushirikiana na 

sekta binafsi katika kuendesha uchumi, hivyo basi Serikali inakuwa na wajibu wa 

kuweka mazingira mazuri kwa wawekezaji wa huduma mbalimbali.  

 

Mwaka 1999 Serikali ya Tanzania, baada ya kubaini maeneo au huduma za 

kiuchumi zinazohitaji uangalizi ndani ya soko huru, iliandaa sera ya Ushindani na 

Udhibiti Huduma za Kiuchumi na Miundombinu. Sera hii ilipata kasi sana wakati wa 

ubinafsishaji wa mashirika ya umma. Hapo ndipo zilianzishwa Mamlaka mbalimbali 

za kiudhibiti ikiwemo (SUMATRA) ambayo baadae ikaja kuwa LATRA kwa ajili ya 

kudhibiti shughuli za kiuchumi katika sekta ya usfarishaji Ardhini.  

 

 

2. Majukumu na Kazi za LATRA 

Kifungu cha tano (5) cha Sheria ya LATRA kinaeleza kazi za Mamlaka, ambazo ni 

pamoja na: 

a) Kutekeleza majukumu ya sheria za kisekta:  

 

b) Kutoa, kuhuisha, au kufuta leseni:  

 

c) Kwa mujibu wa sheria za kisekta: 

i. Kusimamia viwango  vya ubora wa huduma  na usalama katika sekta 

zinazosimamiwa 

ii. Kuweka vigezo na masharti ya utoaji wa huduma zinazodhibitiwa 

iii. Kudhibiti viwango vya tozo za huduma 

d) Kuratibu shughuli za usalama wa usafiri wa ardhini;  

e) Kusajili wahudumu na kuthibitisha madereva wa sekta zinazodhibitiwa;  

f) Kuhakikisha kuwa treni na magari ya abiria yana ubora unaotakiwa;  
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g) Kufuatilia mwenendo wa utendaji kazi wa sekta zinazodhibitiwa kwa 

kuangalia kiwango cha uwekezaji, gharama za kutoa huduma, ufanisi na 

ueneaji wa huduma; 

h) Kuwezesha utatuzi wa migogoro na malalamiko; 

 

i) Kuelimisha umma kuhusu kazi na wajibu wa Mamlaka. 

 

 

Kwa mujibu wa kifungu cha 6 cha Sheria ya LATRA katika utekelezaji wa majukumu 

yake, Mamlaka ina wajibu wa kuhakikisha kuwa inakuza ustawi wa jamii ya 

Watanzania kwa: 

a) Kukuza ushindani na ufanisi katika sekta zinazodhibitiwa; 

b) Kukuza usalama wa huduma za usafiri ardhini, wakiwemo watumia huduma; 

c) Kulinda maslahi ya watumiaji wa huduma hasa katika gharama za usafiri na  

ubora wa huduma;  

d) Kuwalinda watoa huduma wenye ufanisi; 

e) Kukuza upatikanaji wa huduma kwa watumiaji wote wakiwemo wenye kipato 

cha chini, watu wa vijijini na makundi maalum; 

f) Kuelimisha umma kuhusu sekta zinazodhibitiwa, kazi na wajibu wa Mamlaka, 

haki na wajibu wa watumiaji, uwasilishaji wa malalamiko/migogoro na utatuzi 

wake; na 

g) Kuzingatia uhifadhi wa mazingira. 

 

Kwa ufupi LATRA, kwa mujibu wa Sheria namba 3 ya 2019 na Sheria za Kisekta, ni 

mdhibiti wa usafiri ardhini nchini kiusalama na kiuchumi, kwa maana ya; 

 Usafiri wa barabara, Magari makubwa na madogo,  pikipiki za miguu miwili 

(bodaboda) na mitatu (bajaji) yanayosafirisha abiria na mizigo kibishara 

 Usafiri wa Reli, miundombinu ya reli na vyombo vinavyotumia reli. 

 Usafiri wa Waya yaani ‘cable transport’ 

 LATRA imepewa jukumu la ujumla la kuratibu usalama wa usafiri ardhini na 
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3. Mpango Mkakati wa Miaka mitano 2020/21- 2024/25 

Mpango Mkakati wa Mamlaka wa miaka mitano umejielekeza kuendana na Dira ya 

Taifa ya Maendeleo 2025, Ilani ya Chama Tawala, na Mpango wa Taifa wa 

Maendeleo wa miaka mitano uliojikita katika kujenga Tanzania ya viwanda kwa 

kuweka mazingira wezeshi ya ukuaji wa uchumi. Hivyo, Serikali imewekeza kwa 

kiasi kikubwa katika miradi ya kuboresha miundombinu ikiwemo reli na barabara ili 

kurahisisha shughuli mbalimbali za kibiashara, kupunguza misongamano mijini na 

kuvutia uwekezaji. 

 

Maadili ya Msingi kwa watumishi wa LATRA 

a) Uwajibikaji 

b) Uwazi 

c) Uadilifu  

d) Ufanisi 

e) Uweledi 

f) Utunzaji wa Mazingira 

g) Ushirikiano 

 

Dira 

“Kuwa mdhibiti anayeongoza barani Afrika, kwa huduma salama, shindani na rafiki 

kwa mazingira” 

 

Dhamira  

“Kudhibiti usafiri ardhini kwa kukuza ushindani, uwekezaji na matumizi ya teknolojia 

kwa huduma salama na zenye ufanisi kwa maendeleo endelevu nchini” 
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Mamlaka imejiwekea mpango mkakati wa miaka mitano, (2020/21- 2024/25), 

wenye malengo yafuatayo: 

(i) Kuimarisha programu za kukabiliana na magonjwa yasiyoambukiza 

katika sekta ya usafirishaji ikiwemo VVU/ UKIMWI 

(ii) Kuimarisha mkakati wa kitaifa dhidi ya Rushwa na mpango wa 

utekelezaji 

(iii) Kuimarisha uwezo wa Mamlaka kutekeleza majukumu ya kiudhibiti 

(iv) Kukuza ushindani na ufanisi katika sekta ya usafirishaji 

(v) Kuboresha uwezo wa kusimamia usalama wa usafiri ardhini 

(vi) Kuboresha mazingira endelevu katika usafiri ardhini na 

(vii) Kukuza huduma bora za usafiri ardhini 

 

Ili kutekeleza malengo haya ipasavyo, Mamlaka imejipanga kuwafikia wananchi 

kupitia ofisi zake zilizopo mikoa yote Tanzania Bara na kutumia mifumo mbalimbali 

ya TEHAMA inayorahisisha utoaji wa huduma katika sekta zinazodhibitiwa. 

 

Usafiri kwa njia ya Barabara 

Mamlaka inaendelea kuhamasisha matumizi ya vyombo vikubwa vya usafirishaji kwa lengo 

la kuongeza tija katika maeneo ya ubora wa huduma na gharama za usafiri. Hatua hii 

inahusisha utoaji wa elimu kwa wadau, kuhamasisha uwekezaji kwenye vyombo vikubwa 

vya usafiri na kuongeza ufuatiliaji kwenye maeneo yenye vyombo vidogo hususan vile 

vinavyotumika kinyume na kanuni. Kwenye jiji la Dar es salaam, tumeendelea kurefusha 

njia na kutoa leseni za magari makubwa yenye uwezo wa kubeba zaidi ya abiria 40 kwenye 

njia zote ndefu kwa lengo kuwapunguzia wananchi adha za usafiri na gharama za maisha. 

 

Sambamba na kuhamasisha matumizi ya vyomo vikubwa, Mamlaka inaendelea 

kuhakikisha huduma za usafiri zinafika kwenye maeneo mbalimbali ya nchi. Mafanikio ya 

Mamlaka kwenye eneo hili yamechochewa na kuboreshwa kwa miundombinu ya barabara. 

Mamlaka imeandaa njia mpya za daladala kwenye maeneo mbalimbali hususan kwenye 

miji mikubwa. Katika Jiji la Dar es salaam njia mpya za daladala takribani 82 ziliandaliwa 

kwa ajili ya kupeleka mabasi kwenye masoko ya wamachinga kwa lengo la kuchochochea 

shughuli za kiuchumi kwenye masoko hayo. 

 

Kwa ujumla kumekuwa na ongezeko la vyombo vya usafiri kila mwaka kwenye maeneo 

mbali mbali ya nchi. Mwaka 2021/22 idadi ya mabasi ya abiria yaliyopata leseni ni 47,547 

na magari ya mizigo ni 143,011. Aidha, zimeandaliwa njia mpya ndefu za mabasi kama 

vile mabasi ya kutoka Songea kwenda Mwanza na kutoka Songea kwenda Kilimamnjaro. 
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Halikadhalika, kumekuwa na ongezeko la magari madogo ya kukodi ambayo 

yameongezeka kwa asilimia 821% kwa teksi za kawaida na asilimia 219% kwa teksi 

mtandao. 

 

Katika kuimarisha udhibiti wa uvunjaji wa sheria na kanuni, Mamlaka imeunda kitengo 

maalumu kwa ajili ya kusimamia utekelezaji wa sheria na kutatua kero mbalimbali 

zinazowakabili watumiaji wa huduma. Kero hizi ni pamoja na ukatishaji wa njia, upandishaji 

holela wa nauli, uendeshaji magari kwa mwendo kasi, unyanyasaji wa abiria hasa 

wanafunzi. Mamlaka imeendelea kuwahamashisha wananchi kutoa taarifa za vitendo vya 

uvunjaji wa kanuni kupitia namba yake mawasiliano isiyokuwa ya malipo ambayo ni 

0800110019. 

 

Kupitia kifungu cha 6(b) cha Sheria ya Na. 3 ya LATRA, Mamlaka ina wajibu wa 

kuhakikisha huduma zinazodhibitiwa ni salama. Mwaka huu wa fedha tumejipanga kutoa 

mafunzo kwa wamiliki wa magari pamoja na wasimamizi wao wa usafirishaji kuhusiana na 

masuala ya usalama. Eneo hili la usalama tunalisimamia kwa njia mbalimbali ikiwemo 

kufuatilia mienendo ya mabasi na madereva wake. 

 

Usafiri kwa njia ya Reli 

Katika mwaka wa fedha 2022/2023 Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini imepanga 

kuhakikisha usalama wa abiria na mizigo unazingatiwa katika usafiri wa reli. Hivyo 

Mamlaka itafanya kaguzi mbalimbali kwenye miundombinu ya reli za Shirika la Reli 

Tanzania (TRC) na Mamlaka ya Reli Tanzania na Zambia (TAZARA) ili kubaini 

mapungufu yanayoweza kuhatarisha usalama wa treni. Kaguzi hizi zitaainisha 

vihatarishi vyote na kutengeneza mpango mkakati wa kurekebisha kwa lengo la 

kuziua matukio ya ajali. Maeneo yatayoangaliwa sana ni pamoja na madaraja, reli, 

mifereji ya maji, vifungashio vya reli, ushindiliaji wa kokoto kwenye tuta la reli na 

maungio. Hili ni jukumu kubwa kwa Mamlaka kuhakikisha ubora wa usafiri wa reli.  

 

Kwa mujibu wa kifungu cha 60(m) cha Sheria ya Reli Namba 10 ya Mwaka 2017 

pamoja na Kanuni zake, LATRA imepewa jukumu la kutoa ithibati ya miundombinu 

na vitendea kazi (rolling stock) kwa mradi mpya wa Reli ya Kisasa (SGR). Kwa 

kutekeleza takwa hilo la kisheria, Mamlaka imepanga kufanya ukaguzi maalum kwa 

ajili ya kuuthibitisha mradi wa SGR katika mwaka wa fedha 2022/2023. Hivyo mara 

baada ya TRC kupata vichwa na mabehewa, kazi hiyo itaanza mara moja.  
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Mamlaka, pia imepanga kutoa mafunzo kazini kwa Wafanyakazi Muhimu wa 

Usalama katika undeshaji wa reli (Safety Critical Workers) kwa TAZARA na TRC ili 

kuwaongezea ujuzi wa kutimiza majukumu yao kwa weledi. Mafunzo ya aina hii 

husaidia kuwafanya wafanyakazi hao muhimu kuzuia ajali zitokanazo na makosa 

ya kibinadam (Human Error). Tathmini inaonesha kwamba, makosa ya kibinadamu 

katika uendeshaji wa shughuli za reli huchangia asilimia zaidi ya 85% ya ajali za 

treni kwa TRC na TAZARA. Hivyo, kuendesha mafunzo hayo kutatatua kwa kiasi 

kikubwa ajali zitokanazo na makosa ya kibinadamu. 

 

LATRA imepanga kuandaa kanuni za kutunza mazingira katika undeshaji wa reli. 

Ifahamike kwamba maeneo mengi ya ushoroba wa reli, hasa mijini yamesongwa na 

makazi ya watu ambao kwa kiasi kikubwa wamekaribia sana eneo la undeshaji wa 

reli. Kupitia kanuni hizo, maboresho yatafanyika kwa kuwashirikisha wadau muhimu 

wakiwemo wananchi na serikali zao za vitongoji/mitaa, namna bora ya kuhifadhi 

ushoroba wa reli bila kuharibu miundombinu. Kanuni hizi zitakuwa shirikishi kwa 

wadau wote wanaohusika.  

 

Mamlaka itahakikisha usalama wa treni za mjini (Commuter Trains) unaimarishwa, 

hasa katika jiji la Dar es Salaam, ambapo TAZARA na TRC zinaendelea kutoa 

huduma ya usafiri huo. Mpango mkakati ni kuwa treni hizi za mjini zinaendeshwa 

kwa maboresho makubwa ikiwemo ubora wa siti, vitasa vya milango, vishikizi kwa 

abiria na taa za ndani ya mabehewa. Uwepo wa treni za mjini (Commuter) husaidia 

kupunguza msongamano kwenye mabasi ya daladala.  

 

Kwa mujibu wa Kifungu cha 5(g) cha Sheria ya LATRA Na. 3 ya mwaka 2019, 

Mamlaka itaendelea kuishauri serikali namna bora ya uendeshaji wa reli kwa njia 

iliyo salama na kuufanya usafiri wa reli kuwa wa kuaminika.  

Aidha LATRA imepanga kuendesha semina mbalimbali kwa wananchi na wadau 

wanaotumia reli ili kuongeza uelewa wa usalama. Hili ni takwa la kisheria kama 

linavyoainishwa katika Kifungu cha 6(f) cha Sheria ya LATRA Na. 3 ya mwaka 2019. 

 

4. 0 Kuboresha Utoaji wa Huduma kwa njia ya TEHAMA 

Ili kuongeza ufanisi kwenye utekelezaji wa majukumu na mikakati yake, Mamlaka 

imeendelea kufanya uwekezaji kwenye matumizi ya mifumo ya TEHAMA. Mifumo 

hii pamoja na: 
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 Mifumo ya Ndani 

 Mfumo wa Tiketi Mtandao  

 Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari – VTS 

 Mfumo wa Maombi ya Leseni kwa Mtandao – RRIMS na 

 Mfumo wa Kutahini Madereva - DTS 

 

4.1 Mifumo ya Ndani 

LATRA inatumia mifumo mbalimbali ya ndani ya inayowezesha utoaji wa humuma 

kwa ufanisi na kwa wakati. Mifumo hii ni pamoja na Mfumo wa Upokeaji na 

Usambazaji wa Nyaraka, Mfumo wa Kielektroniki wa Mahudhurio, Mfumo wa 

Udhibiti Ukusanyaji Mapato (GePG), Mfumo wa Serikali Mtandao (eGA), Mfumo wa 

Uhasibu Serikalini (MUSE) na  Mfumo wa Malipo ya Mishahara. 

 

4.2 Mfumo wa Tiketi Mtandao 

Kama tulivyowatangazia, mwezi huu wa Julai tumeanza rasmi matumizi ya tiketi 

mtandao kwa mabasi ya masafa marefu. Hadi sasa jumla ya mabasi 550 

yameshaunganishwa kwenye mfumo wa tiketi mtandao ambayo kwa siku 

yanakatisha wasitani wa tiketi 5,000 – 7,000. Baada ya kikao cha tathmini 

tulichofanya kwa pamoja LATRA, TRA na TABOA tumeazimia kwa pamoja kuwa 

kufikia mwisho wa mwezi huu wa Julai mabasi yote yawe yameunganishwa kwenye 

mfumo na yanatoa tiketi za kieletroniki. 

 

Matumizi ya tiketi za kieletroniki yamelenga kuwanufaisha wasafirishaji, abiria na 

Serikali. Kupitia mfumo huu wasafirishaji wanaweza kudhibiti mauzo ya tiketi kwa 

kuwa mfumo unawawezesha kuona mauzo yote yanayofanyika kupitia simu za 

mkononi. Nimatarajio yetu kuwa matumizi ya mfumo yatawawezesha wasafirishaji 

kuimarisha huduma zao kwa kuongeza uwekezaji kwenye sekta. Abiria watanufaika 

na matumizi ya mfumo kwa kuwezeshwa kukata tiketi kutokea mahali popote na 

kuepukana na adha za wapiga debe. Vilevile, Serikali itanufaika kwa taarifa 

zinazozalishwa na mfumo kwa kupata taarifa mbali mbali zitakazosaidia kufanya 

maamuzi muhimu yakiwemo ya kuberesha huduma, miundombinu na kukokotoa 

kodi ya mapato. 
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4.3 Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTS) 

Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTS) unaendelea kuboreshwa na sasa 

utamwezesha mwananchi kutambua mambo mbalimbali ikiwa ni pamoja na 

mwendo wa gari kupitia ‘application’ maalumu ambayo itaanza kutumika kabla ya 

mwezi Septemba mwaka huu. Vilevile kupitia VTS tutakuwa na vituo vya taarifa 

kwenye stendi Kuu za Dodoma na Dar es salaam ambapo abiria watakuwa na 

uwezo wa kutambua mahali mabasi wanayoyasubiri yalipo. Kwa sasa VTS 

imeunganisha mabasi 7,502 na vichwa vya treni 36 kati ya hivyo 10 vya TRC na 16 

vya TAZARA.  

 

4.4 Mfumo wa Maombi ya Leseni kwa Mtandao – RRIMS 

Tumefanya maboresho makubwa ya mfumo wetu wa kutolea leseni na kupanua 

wigo wake kwa kuufanya uwe ni mfumo unganishi kwa huduma mbalimbali 

zitolewazo na Mamlaka. Kupitia mfumo huu ambao kirefu chake kwa Kiingereza ni 

Railway and Road Information Management System (RRIMS), wateja wetu 

wanaweza kujisajili na kuomba leseni kutokea mahali popote. Baada ya kujisajili 

wanaweza kuingia kwenye mfumo na kupata huduma na taarifa mbalimbali 

zinazowahusu.  

 

Kwa Mwaka huu wa fedha mfumo huu utaongezewa uwezo wa kuchukua taarifa 

zinazohusiana na huduma za usafiri wa reli ambazo ni pamoja na usajili wa vichwa 

vya treni, mabehewa na madereva. Kama mnavyofahamu reli yetu ya kisasa 

inakaribia kukamilika kwa kipande cha Dar es salaam – Morogoro, hivyo nasi 

wadhibiti tumejipanga kufanya kazi zetu kisasa. 

 

4.5 Mfumo wa Kutahini Madereva (DTS) 

Kwa mujibu wa Kifungu Na. 5 (1) (e) cha Sheria ya LATRA, Mamlaka imepewa 

jukumu la kuthibitisha madereva na kusajili wahudumu katika vyombo vinavyotoa 

huduma za usafiri kibiashara. Katika kutekeleza jukumu hilo, Disemba, 2020 LATRA 

ilianza rasmi kusajili madereva kwenye kanzidata na hadi kufikia Julai, 2022 

madereva 10,324 wamesajiliwa. 
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Pamoja na kazi ya kusajili madereva kwenye kanzidata kuendelea, mfumo wa 

kutahini madereva umekamili na ulianza kutumika rasmi tarehe 1 Juni, 2022 

ambapo hadi kufikia tarehe 22 Julai, 2022 madereva 90 wameshafanya mtihani wa 

kuthibitishwa. Mfumo huu unawezesha madereva kufanya mtihani na kusahihishwa 

kielektronic na kutuma matokea kwa muhusika kwa njia ya ujumbe mfupi wa 

maneno (sms). 

 

5 Hitimisho: 

Kwa mwaka huu wa fedha 2022/2023 LATRA imejipanga kuhakikisha kuwa 

huduma bora na salama za usafiri ardhini zinawafikia wananchi, kuondoa kero na 

changamoto mbalimbali katika sekta. Hii ni katika kutekeleza maelekezo 

anayoyatoa Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania mara kwa mara. 

 

Ili kutatua kero za wananchi kwa ufanisi, Mamlaka ina namba za simu katika kila 

mkoa Tanzania Bara ambazo mwananchi anaweza kupiga endapo atapata tatizo 

lolote au kuhitaji huduma ya Mamlaka. Vilevile, mwananchi anaweza kupiga simu 

bila malipo kupitia nambari 0800110019/20 masaa 24 siku zote. 

 

Mamlaka imejipanga kusimamia huduma za usafiri ardhini ambapo huduma za 

usafiri wa barabara na reli zina mchango mkubwa katika kukuza uchumi na 

kuwezesha Tanzania kufanya biashara na Nchi za Jumuia ya Maendeleo Kusini 

mwa Afrika (SADC) na nchi za Jumuia ya Afrika Mashariki (EAC). 

 

Katika kutekeleza majukumu yake, Mamlaka inashirikiana na wadau mbalimbali 

wakiwemo viongozi wa Serikali, waheshimiwa wabunge, Jeshi la Polisi Kikosi cha 

Usalama Barabarani, na Kikosi cha Polisi Reli na Mamlaka za Serikali za Mitaa.   

 

Aidha, Mamlaka imepanga kukusanya jumla ya Tzs. Bilioni 41.7 ambapo Mamlaka 

imejipanga kuchangia katika mfuko mkuu wa Serikali Tzs. Bilioni 6.3 kupitia vyanzo 

mbalimbali vya mapato ikiwa ni pamoja na tozo za leseni na mtumizi ya mfumo wa 

Tiketi Mtandao. 
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Kabla ya kuhitimisha, ninapenda kutumia fursa hii kuwakumbusha watanzania wote 

tujiandae kuhesabiwa katika Sensa ya Watu na Makazi tarehe 23 Agosti, 2022. 

Matokeo ya sense hii yatasaidia kuboresha mipango ya usafiri na utoaji wa leseni 

kwa watoa huduma wa mabasi na daladala. 

 

Baada ya kusema hayo, naomba niishie hapa kwa sasa, nawashukuru kwa usikivu 

wenu. Mimi na wenzangu tuko tayari iwapo kuna sehemu mtahitaji ufafanuzi. 

 

Asanteni sana. 

CPA Habibu J. Suluo 

Mkurugenzi Mkuu - LATRA 


