JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI = ‘—

TAARIFA KWA UMMA
KUENDELEA KUPATIKANA KWA HUDUMA ZA TEKSI MTANDAO NCHINI

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA), kwa mujibu wa Sheria Na. 3 ya
mwaka 2019 ilitangaza viwango vya nauli za teksi mtandao kupitia Gazeti la
Serikali Na. 1369 la tarehe 8 Aprili, 2022 na vyombo vingine vya habari.

Pamoja na viwango vya nauli za teksi mtandao, Mamlaka iliweka kiasi cha ukomo
wa makato ya asilimia 15 kutoka katika mapato ya dereva kwenda kampuni za
teksi mtandao kama kamisheni. Hata hivyo, baadhi ya kampuni za teksi mtandao
zilizokuwa zikitoza kamisheni ya asilimia 20 mpaka 31 hazikuridhika na kiwango
elekezi cha asilimia 15.

Kampuni zingine za teksi mtandao zikiwemo InDrive, Little Ride, Paisha na Ping,
zimeridhia na zinaendelea kutoa huduma kwa viwango vya nauli na kamisheni
vilivyoidhinishwa na Mamlaka.

Aidha, Mamlaka imepokea taarifa ya kampuni ya Bolt ikieleza nia ya kusitisha
huduma za usafiri wa magari yanayopokea pesa taslim kuanzia tarehe 17 Agosti,
2022.

Mamlaka inawashauri abiria na madereva wa teksi mtandao kuwa, wakati
inaendelea kushughulikia changamoto za huduma za teksi mtandao, waendelee
kutumia huduma za teksi mtandao zinazotolewa na kampuni zilizoainishwa hapo
juu.

Imetolewa na;

Kitengo cha Mawasiliano
16 Agosti, 2022




