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       TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 UTEKELEZAJI WA MFUMO WA TIKETI MTANDAO HADI 17.08.2022 

 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inapenda kuwajulisha wasafiri wanaotumia 

mabasi ya endayo mikoani na nchi jirani na Umma kwa ujumla kwamba imetekeleza 

maboresho ya mfumo wa Tiketi Mtandao kwa kushirikiana na wa Wizara ya Ujenzi na 

Uchukuzi (Sekta ya Uchukuzi), Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), Chama cha 

Wamiliki wa Mabasi (TABOA), Kituo cha Taifa cha Kuhifadhi Kumbukumbu Kimtandao 

(NIDC), Watoa Huduma za Tiketi za Kielektroniki na wadau wengine wa Serikalini na 

sekta binafsi. 

Mamlaka kwa kushirikiana na wadau hao, walifanya kazi ya kuainisha changamoto 

zilizojitokeza katika mfumo, na baada ya kujiridhisha, wadau wote walikubaliana kutoa 

muda wa mfumo wa Tiketi Mtandao kufanya kazi kwa majaribio kabla ya kuanza rasmi. 

Kipindi cha majaribio kilikua kuanzia tarehe mosi Aprili, 2022 hadi tarehe 30 Juni, 2022. 

Tarehe mosi Julai, Mamlaka ilitoa muda wa nyongeza wa miezi miwili hadi tarehe 31 

Agosti, 2022, ulioambatana na kufanya ukaguzi na kutoa elimu kwa wasafirishaji 

waliokuwa na changamoto tofauti tofauti ili kuhakikisha mabasi yote yaunganishwe 

kwenye mfumo huo.  

Hadi jana tarehe 17, Agosti, 2022, Jumla ya mabasi 7,649 yamesahiliwa kwenye VTS 

ambapo 3,916 ziko hai (active) na nyingine 3,733 ama zimetoka kwenye biashara hii au 

zimekwisha muda wa kutumika.  

Hivyo, jumla ya mabasi 2,033 yanayomilikiwa na kampuni 308 za usafirishaji abiria 

yameshaunganishwa na mfumo wa Tiketi Mtandao kupitia watoa huduma( vendors) wa 

tiketi hizo. Jedwali Na. 1 linaonesha idadi ya mabasi hai na yaliyounganishwa kwenye 

tiketi mtandao: 
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Jedwali Na. 1: Idadi ya mabasi hai na yaliyounganishwa kwenye tiketi mtandao 

Maelezo 17.08.2022 31.07.2022 

Mabasi Hai kwenye Mfumo (VTS)        3,916         3,912  

Yaliyounganishwa        2,033         1,432  

Yaliyobaki        1,883         2,480  

      

Asilimia ya Mafanikio 52% 37% 

              Orodha ya Mabasi yaliyojiunga ipo kwenye Kiambatisho Na. 1. 

Pamoja na hatua hii iliyofikiwa, Mamlaka imetoa hadi tarehe 29 Agosti, 2022 watoa 

huduma (vendors) wa tiketi mtandao wawe wamejiunga kwenye mfumo mkuu unaopitia 

Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA). 

Katika hatua nyingine, Mamlaka imepanga kuanza kuchukua hatua stahiki, ikiwa ni 

pamoja na kutoa adhabu ya faini na/au kusitisha huduma ya mabasi yote ambayo 

yatashindwa kutimiza takwa hili la kisheria ifikapo tarehe 1 Septemba, 2022.  

Hivyo, tunawakumbusha wamiliki wa mabasi yote ya abiria yaendayo mikoani na nchi 

jirani kuhakikisha mabasi yao yote yanajiunga nan a mfumo wa tiketi mtandao kabla ya 

tarehe 31 Agosti 2022 kwa kuwa baada ya tarehe hiyo hatutaruhusu basi lisilotoa tiketi 

mtandao kufanya safari. 

Aidha, tunawashauri abiria wote wapange safari zao mapema ili kuhakikisha wanakuwa 

na tiketi mtandao kabla na sio tiketi nyingine kwa kuwa tukizuia basi lisilotoa tiketi 

mtandao kuanzia tarehe 1 Septemba isilete usumbufu.  

Mamlaka inawapongeza wasafirishaji na wadau wote walioshiriki kutimiza takwa la 

kisheria la mabasi husika kutumia mfumo wa Tiketi Mtandao. 

Tunawakumbusha wamiliki wa mabasi kuhakikisha kuwa tiketi inataarifa zote muhimu, 

ikiwemo: Jina la abiria, namba ya basi, tarehe na muda wa safari, kituo cha kuanzia 

na kumalizia safari, nauli iliyolipwa, anwani na namba za simu za msafirishaji na 

namba ya tiketi husika. 
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Aidha LATRA inawashauri abiria kutumia huduma za mabasi yanayotumia mfumo wa 

Tiketi Mtandao kwani mfumo huo una faida nyingi kwa abiria, wasafirishaji na Serikali.  

Pia abiria atumiapo mabasi yanayotumia mfumo wa Tiketi Mtandao ataepuka usumbufu 

pale ambapo mabasi yasiyotoa tiketi hizo zitakapozuiliwa kutoa huduma. 

Ili kuwarahisishia abiria kuyatambua mabasi hayo, Mamlaka itachapisha orodha ya 

kampuni zinazotumia Tiketi Mtandao katika tovuti ya Mamlaka na kurasa zake za 

mitandao ya kijamii. 

Asanteni kwa kunisikiliza 

 
 

CPA Habibu J. S. Suluo  

MKURUGENZI MKUU 

18 Agosti, 2022 
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