
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 
 
 

       TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 UFAFANUZI WA MKUTANO WA KUKUSANYA MAONI YA WADAU KUHUSU VIWANGO 

PENDEKEZWA VYA NAULI ZA ABIRIA KWA TRENI YA SGR  

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) ilipokea maombi ya viwango vya nauli 
vinavyopendekezwa na Shirika la Reli Tanzania (TRC) kuhusu nauli za treni za abiria kwa njia 
za Reli ya Kisasa – ‘Standard Gauge Railway’ (SGR) kwa ajili ya huduma ya usafiri wa   treni 
za abiria zinazotarajia kuanza kutoa huduma mwakani 2023. 
 

Kwa mujibu wa Kifungu Na. 21 cha Sheria Na. 3 ya LATRA, 2019 Mamlaka inapaswa kukusanya 

maoni ya wadau kabla ya kufikia uamuzi wa kuridhia viwango vya nauli kwa huduma 

zinazodhibitiwa na Mamlaka ikiwemo nauli za treni.  

 

LATRA, imepewa wajibu unaoelezwa katika kifungu cha sita (6)(c) na (e) cha Sheria ya LATRA 
kuwa ina wajibu, katika utendaji wa kazi zake,  kuhakikisha kuwa inakuza ustawi wa jamii ya 
watanzania kwa: 

• Kulinda maslahi ya watumiaji wa huduma  hasa katika  gharama za usafiri na  ubora wa 

huduma.  

• Kuendeleza na kuhakikisha upatikanaji wa huduma kwa watumiaji wote pamoja na wenye 

kipato cha chini, watu wa vijijini na makundi maalum 

Ufafanuzi huu ni kufuatia taarifa za upotoshaji zilizosambazwa mitandaoni zikiashiria kuwa nauli 

zinazoonekana katika tangazo la kuitisha mkutano wa wadau ndiyo nauli halisi zitakazotumika. 

 

Taarifa hizo ni za upotoshaji, tunapenda Watanzania wafahamu kuwa LATRA haijatangaza nauli 

hizo, isipokuwa katika tangazo la Mkutano wa Wadau imenukuu nauli zilizopendekezwa na TRC 

ili wadau, ikiwa ni pamoja na watumia huduma, Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za 

Usafiri Ardhini (LATRA CCC) na wananchi wote watoe maoni yao na kisha wataalam wa LATRA 

wachambue hoja zote kisha waandae viwango vya nauli zitakazotumika na TRC kwa treni za 

abiria za SGR. 

 

Ikumbukwe kuwa LATRA imekuwa ikidhibiti viwango vya nauli kwa Treni za abiria kwa reli ya 

kati, mabasi ya masafa marefu na daladala kote nchini kwa ufanisi. Ufanisi huohuo utaendelea 

kwa nauli hizi za SGR. 

 

Aidha, maoni ya wadau yanaweza kutumwa kwa barua pepe kupitia anuani hizi: info@latra.go.tz 

na dg@latra.go.tz hadi tarehe 3 Januari 2023.  

 
  

Salum S. Pazzy 

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano 

09 Disemba, 2022 
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