

TAARIFA YA KAWAIDA NA. 7284

MAMLAKA YA UDHIBITI WA USAFIRI WA
ARDHINI,

TAARIFA KWA UMMA

NAULI ZA USAFIRI WA TEKSI MTANDAONA
PIKIPIKI MTANDAO

Sheria ya Mamlaka ya Udhubiti wa Usafiri Ardhini, Sura ya 413 imeipa Mamlaka ya Udhubiti wa Usafiri Ardhini jukumu la kupanga bei au nauli za vyombo vinavyotoa huduma za usafiri ardhini. Hivyo basi, Mamlaka inautangazia umma kuhusu nauli mpya za teksi mtandao na pikipiki mtandao kama zilizavyo ainishwa hapa chini-

JEDWALI LA KWANZA

NAULI ZA TEKSI MTANDAO

(a) Teksi mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi

NAULI (4)	NAULI KIWANGO CHA CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO CHA JUU (TZS)
Safari isiyoziidi Kilomita	3,000	4,000
Nauli ya kuanzia safari	500	1,000
Nauli kwa kilomita	800	1,000
Nauli kwa dakika	80	100
Ada ya kuita usafiri(trip)	-	3%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

(b) Teksi mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi wanne (6)

NAULI	NAULI KIWANGO CHA CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO CHA JUU (TZS)
Safari isiyoziidi Kilomita	4,000	5,000
Nauli ya kuanzia safari	800	1,300
Nauli kwa kilomita	1,000	1,200
Nauli kwa dakika	80	150
Ada ya kuita usafiri(trip)	-	3.5%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

JEDWALI LA KWANZA

NAULI ZA PIKIPIKI MTANDAO

(a) Pikipiki mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi wawili (2)

NAULI	NAULI KIWANGO CHA CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO CHA JUU (TZS)
Safari isiyoziidi Kilomita	1,000	1,500
Nauli ya kuanzia safari	250	350
Nauli kwa kilomita	300	400
Nauli kwa dakika	50	70
Ada ya kuita usafiri(trip)	-	2%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

(b) Pikipiki mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi watatu (3)

NAULI	NAULI KIWANGO CHA CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO CHA JUU (TZS)
Safari isiyoziidi Kilomita	2,000	2,500
Nauli ya kuanzia safari	350	500
Nauli kwa kilomita	500	600
Nauli kwa dakika	70	90
Ada ya kuita usafiri(trip)	-	2.5%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

Mamlaka inawataarifu kuwa, nauli hizi zitaanza kutumika siku kurni na nne toka tarehe ya kutangazwa kwa taarifa hii.

Imetolewa na Mwenyekiti wa Bodi ya Mamlaka ya Udhubiti wa Usafiri Ardhini leo tarehe 16 Mwezi 12 Mwaka 2022

JOHN STANLEY NDUNGURU
Mwenyekiti wa Bodi

TAARIFA YA KAWAIDA NA. 7285

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI,

TAARIFA KWA UMMA

NAULI ZA USAFIRI WAMABASI YAENDAYO
HARAKA (BRT)

Sheria ya Mamlaka ya Udhubiti wa Usafiri Ardhini, Sura ya 413 imeipa Mamlaka ya Udhubiti wa Usafiri Ardhini jukumu la kupanga bei au nauli za vyombo vinavyotoa huduma za usafiri ardhini. Hivyo basi, Mamlaka inautangazia umma kuhusu nauli mpya za mabasi yaendayo haraka kama zilizvyoainishwa hapa chini-

NAULI ZA USAFIRI WAMABASI YAENDAYO

Aina ya Njia	Nauli kwa Safari (Shilingi)
Njia Kuu (Truck Route)	750.00
Njia Mlিশo (Feeder route)	500.00
Njia Mlিশo + Njia Kuu (Feeder + Truck Route)	900.00
Njia ya Kimara -Kibaha	700.00

Vilevile, Mamlaka inawakumbusha watoa huduma za mabasi yaendayo haraka, kuzingatia masuala yafuatayo:

(a) nauli zitakazotozwa kwa ajili ya huduma ya usafiri wa mabasi ya mwendokasi zitakuwa ni zile tu zilizoainishwa katika taarifa hii;

(b) mfumo wa utoaji wa tiketi utakuwa ni wa kielektroniki (e-ticketing) na/au kwa matumizi ya kadi za malipo zitakazokubalika na mtoa huduma;

(c) kuzingatia matumizi ya kadi za malipo ikiwa ni pamoja na kutofautisha kadi zinazotumiwa na wanafuzi na kadi zinazotumiwa na watu wazima;

(d) kuwepo na utaratibu maalum wa mabasi kwa ajili ya kuhakikisha upatikanaji wa huduma ya usafiri wa uhakika;

(e) mfumo wa tiketi au kadi za malipo utazingatia ukokotoaji na utunzaji wa kumbukumbu za malipo ya kodi za Serikali na tozo za mdhibiti wa huduma utaunganishwa kwenye mfumo wa utoaji wa tiketi kwa njia ya kielektroniki; na

(f) mfumo wa malipo ya nauli utaunganishwa kwenye mfumo wa leseni wa mdhibiti iii kurahisisha taratibu za udhibiti wa huduma za mabasi husika.

Mamlaka inawataarifu kuwa, nauli hizi zitaanza kutumika siku kumi na nne toka tarehe ya kutangazwa kwa taarifa hii.

Imetolewa na Mwenyekiti wa Bodi ya Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhi leo tarehe 16 Mwezi 12 Mwaka 2022

JOHN STANLEY NDUNGURU
Mwenyekiti wa Bodi