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       TAARIFA KWA UMMA 

MKURUGENZI MKUU LATRA ATOA POLE KWA MKUU WA MKOA WA DODOMA 

 

Mkurugenzi Mkuu wa LATRA, CPA Habibu Suluo, ametoa salamu za pole kwa Mhe. 

Rosemary Senyamule, Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, kufuatia vifo vya watu 12 na 

majeruhi 63 vilivyotokana na ajali iliyotokea  Alhamisi, tarehe 9 Februari, 2023 saa 

07:05 usiku eneo la Silwa mpakani mwa mkoa wa Morogoro na Dodoma, tarafa ya 

Kibaigwa Wilayani Kongwa mkoani Dodoma.  

 

Ajali hiyo ilihusisha gari la mizigo aina ya Scania lenye namba ya usajili T128 DUB 

likivuta tela lenye namba ya usajili T677 DVX na basi la abiria kampuni ya Frester  

lenye namba ya usajili T415 DPP iliyokuwa inatoka Bukoba kuelekea Dar es Salaam. 

 

Katika salamu zake, CPA Suluo ametoa pia pole kwa familia, ndugu, jamaa na 

wafiwa wote; vilevile amewapa pole majeruhi na kuwaombea uponaji wa haraka. 

 

Mfumo wa LATRA wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTS) unaonesha kuwa basi 

hilo la abiria lilitoka Stendi Kuu ya Mabasi Bukoba tarehe 8 Februari, 2023 saa 12:01 

asubuhi, na lilipata ajali hiyo lilipofika Silwa.  LATRA kwa kushirikiana na Jeshi la 

Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani wameanza uchunguzi wa kina ili kubaini 

chanzo cha ajali hiyo kwa lengo la kuchukua hatua stahiki za kuzuia ajali za aina hii. 

 

Aidha, LATRA inawakumbusha madereva wote wa vyombo vya usafiri kibiashara 

kufika ofisi za LATRA katika mikoa yote 26 ya Tanzania Bara ili kusajiliwa na 

hatimaye kuthibitishwa kwa mujibu wa kifungu cha 5(1)(e) cha Sheria ya Mamlaka 

ya Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura ya 413 na Kanuni za Usajili wa Wahudumu na 

Uthibitishaji wa Madereva za mwaka 2020.  
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