
Miaka mitatu imetimia tangu 
Serikali ya Awamu ya Sita inay-
oongozwa na Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan, Rais wa Jam-
huri ya Muungano wa Tanzania, 
kuingia madarakani. Ilikuwa 
Ijumaa, Machi 19, 2021 ambapo 
Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan 
aliapishwa na Mhe. Prof. Ibra-
him Juma, Jaji Mkuu wa Tan-
zania, kuwa Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, na 
kuanza kuongoza Serikali ya 
Awamu ya Sita. Siku hii ilikuwa 
ya kihistoria kwa Tanzania na 
Jumuiya ya Afrika Mashariki 
kwa mwanamke wa kwanza 
kuwa Rais. 

Imekuwa ni miaka mitatu 
yenye matokeo chanya kwa 
Taifa kwa kuwa Mhe. Rais, Dkt 
Samia Suluhu Hassan ame-
fanya jitihada za makusudi za 
kuijenga Tanzania mpya kwa 
kuweka mbele vipaumbele vya 
kitaifa kwa maendeleo ya nchi 
na kusisitiza uzalendo, kuleta 
umoja, mshikamano, kushiriki-
sha wadau wa maendeleo na 
kufanya kazi kwa bidii. 

Kupitia Wizara ya Uchukuzi 
inayoongozwa na Mhe. Prof. 
Makame Mbarawa (Mb), Waziri 
wa Uchukuzi akisaidiwa na Mhe. 
David Kihenzile, Naibu Waziri 
wa Uchukuzi, Prof. Godius 
Kahyarara, Katibu Mkuu Wizara 
ya Uchukuzi na Dkt. Ally Possi, 
Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya 
Uchukuzi.

Matumizi ya Tiketi Mtandao
Akizungumzia miaka mitatu 

ya uongozi shupavu wa Mhe. 
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, 
Mkurugenzi Mkuu wa LATRA, 
CPA Habibu Suluo anasema 
kuwa miongoni mwa mafanikio 
yaliyopatikana, ndani ya miaka 
hiyo ni kuboresha usafiri wa 
mabasi yaendayo mikoani kwa 
kuanzisha matumizi ya tiketi za 
kielektroni, maarufu kama Tik-
eti Mtandao.

CPA Suluo anasema, kwa 
miaka mitatu ya uongozi wa 
Rais Samia, Mamlaka imebore-
sha huduma ya utoaji wa Tiketi 
Mtandao ambao umepunguza 
ulanguzi wa nauli uliokuwa 
unafanywa na baadhi ya wasa-
firishaji wenye tamaa ya kuji-
patia faida kwa kuumiza abiria 
na kutokuwa na nia njema kwa 
maendeleo ya watu wengine na 
nchi yetu. Hii imewezekana kwa 

kuwa ndani ya mfumo wa Tiketi 
Mtandao, nauli zilizowekwa ni 
zile zilizoidhinishwa na Serikali 
kupitia LATRA na hivyo mwa-
nanchi anayesafiri hulipa nauli 
halali. 

Uanzishwaji wa mfumo huu, 
ulilenga kulinda mitaji, kud-
hibiti ukusanyaji wa mapato na 
kuwaongezea wamiliki mapato, 
hivyo kuwa na mitaji endelevu 
na kupata faida kwa biashara 
ya usafirishaji wanayoifanya. 
Mfumo huu unasaidia kuhifa-
dhi kumbukumbu na taarifa za 
abiria na kuwasilisha madai ya 
fidia endapo kutajitokeza chan-
gamoto yoyote katika safari zao.

Utengenezaji wa kanuni za 
usafiri ardhini na ushirikishwaji 
wa wadau

CPA Suluo anasema Serikali 
kupitia LATRA imeboresha na 
kutengeneza Kanuni mpya 
zinazoboresha sekta ya usafiri 
ardhini ambapo mchakato wake 
ulishirikisha Wadau wa ndani 
na nje ya Mamlaka, Taasisi za 
Serikali, Asasi Binafsi na wadau 
wengine wanaohusika. Kanuni 
mpya sita (6) zilizoandaliwa 

chini ya Sheria ya Mamlaka ya 
Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura ya 
413 zimetangazwa Januari 12, 
2024 katika Gazeti la Serikali 
Na.  ISSN 0856-0323. 

Aidha, CPA Suluo anasema, 
Mhe. Rais Samia anasisitiza 
suala la ushirikishwaji wa 
wadau, hasa wa sekta binafsi, 
kwani wao ndio walipa kodi na 
wana mchango mkubwa katika 
kujenga uchumi wa nchi yetu. 

Mamlaka inawashiriki-
sha wadau wake katika hatua 
zote muhimu kabla ya kufanya 
uamuzi katika masuala yanay-
owahusu. Wadau hao wameku-
wa wakishiriki katika vikao na 
mikutano inayolenga kusikiliza 
changamoto na kero mbalimba-
li ili kuzitafutia ufumbuzi kwa 
pamoja, pia kupokea mrejesho, 
maoni, mapendekezo na ushauri 
kabla ya kutoa uamuzi. 

Safari za mabasi kwa saa 24
CPA Suluo anasema Safari 

za saa 24 kwa mabasi ya abiria 
zilisitishwa na Serikali miaka 
ya 1990 kwa sababu mbalim-
bali hususan za kiusalama na 

wananchi walikuwa na kiu ya 
kuona safari hizi zinarejea. Seri-
kali sikivu ya Mhe. Dkt. Samia, 
ilizingatia maoni ya wadau 
wote muhimu, hali ya usalama 
barabarani, ubora wa miundom-
binu na maendeleo ya teknolojia 
ya habari kisha ikaridhia kuz-
irejesha.

LATRA ilishiriki katika maan-
dalizi ya kuruhusu mabasi 
kusafiri usiku baada ya Tamko 
la Serikali ambapo safari zili-
rejea rasmi tarehe 1 Oktoba, 
2023 baada ya Mhe. Jumanne 
A. Sagini (Mb), Naibu Waziri 
wa Mambo ya Ndani ya Nchi na 
Mwenyekiti wa Baraza la Taifa 
la Usalama Barabarani kutoa 
Taarifa kwa Umma tarehe 29 
Septemba, 2023. 

Hakika jambo hili liliibua 
hisia za furaha kwa wananchi na 
wadau mbalimbali wa sekta ya 
usafiri ardhini nchini ambapo 
walimpongeza Mhe. Rais Samia 
kwa kukata kiu ya wananchi 
iliyodumu kwa miongo mitatu, 
na hatimaye safari za usiku 
zikaanza na zimesaidia kukuza 
shughuli za kijamii na kiuchumi 

kwa mtu mmoja mmoja, wasa-
firishaji na Serikali kwa jumla. 

Kuongezeka kwa Mapato ya 
Mamlaka

CPA Suluo anasema mapato 
ya Mamlaka yanaongezeka kila 
mwaka na kwa mwaka wa fedha 
2020/21 hadi 2021/22, mapato 
yaliongezeka kutoka Sh 25.95 
bilioni hadi Sh 28.53 bilioni 
ikiwa ni ongezeko la Sh 2.58 bil-
ioni sawa na ongezeko la 10.0%.  
Aidha, katika kipindi cha mwaka 
wa fedha 2021/22 hadi 2022/23, 
mapato ya Mamlaka yalion-
gezeka kutoka Sh 28.53 hadi Sh 
34.25 bilioni (kabla ya kukami-
lika ukaguzi wa CAG) ikiwa ni 
ongezeko la Sh 5.72 bilioni, sawa 
na ongezeko la asilimia 20.1. 

Kwa mwaka wa fedha 2020/21 
hadi 2022/23, mapato ya Mam-
laka yaliongezeka kutoka Sh 
25.95 bilioni hadi Sh 34.25 bil-
ioni (kabla ya kukaguliwa na 
CAG) ikiwa ni ongezeko la Sh 
8.31 bilioni sawa na ongezeko la 
asilimia 32.  

Kuchangia Mfuko Mkuu wa Seri-
kali

CPA Suluo anasema, Mamla-
ka imeweza kuchangia Sh 14.21 
bilioni katika Mfuko Mkuu wa 
Serikali. Ameeleza pia kuwa, 
Mamlaka imeweza kuchangia 
taasisi mbalimbali za kitaifa na 
kimataifa kwa niaba ya Serikali 
ikiwa ni sehemu ya matumizi 
yake. 

Taasisi hizo ni pamoja na 
Baraza la Ushauri la Watumiaji 
wa Huduma za Usafiri Ardhini 
(LATRA CCC, Tume ya Ushin-
dani (FCC), Baraza la Ushinda-
ni Tanzania (FCT), Jukwaa la 
Afrika la Wadhibiti wa Huduma 
(African Forum for Utilities 
Regulators - AFUR) na Umoja 
wa Taasisi za Reli Kusini mwa 
Afrika (Southern Africa Rail-

ways Association, SARA).  

Ukaguzi wa hesabu za mamlaka
CPA Suluo anafafanua kuwa, 

katika kipindi cha miaka yote 
tangu kuanzishwa kwa Mam-
laka, LATRA imekuwa ikipata 
HATI SAFI (Clean Audit Report) 
kutoka kwa Mdhibiti na Mkaguzi 
wa Hesabu za Serikali (CAG) na 
kwa mwaka 2022/23, taarifa ya 
CAG inasubiriwa na matarajio ni 
kuendelea kupata hati safi. 

Mfumo wa kufuatilia Mwenen-
do wa magari (VTS)

Johansen Kahatano, Mku-
rugenzi wa Udhibiti Usafiri wa 
Barabara kutoka LATRA anase-
ma, tangu kuanzishwa kwa mfu-
mo wa VTS mwaka 2017, Mam-
laka imefanikiwa Kuunganisha 
jumla ya magari 10,169 kwenye 
mfumo huu ambapo, magari 
7,970 yanaonekana yakiende-
lea kutoa taarifa (yapo hai) – 
3,134 hayaonekani kutembea na 
magari 4,836 yanatuma taarifa, 
Kupungua kwa ajali za baraba-
rani zinazotokana na mwendo-
kasi, Kupunguza madhara ya 
ajali zinazotokana na mwen-
dokasi, Kurahisisha uchun-
guzi wa ajali pale zinapotokea; 
pamoja na Kumtambua dereva 
anayeendesha gari kupitia 
kitufe cha utambuzi (i-button) 
ambacho kinaunganishwa moja 
kwa moja na mfumo wa VTS.

Utoaji wa leseni za usafirishaji
Aidha, katika kipindi cha 

mwaka 2020/21 hadi 2022/23, 
idadi ya leseni za usafirishaji 
zilizotolewa kila mwaka zil-
iongezeka kutoka 230,253 hadi 
284,158 sawa na ongezeko la 
leseni 53,905 ambalo ni ongeze-
ko la asilimia 23.4. Pia, ikilin-
ganishwa na Mpango wa Mwaka 
2022/23, LATRA ilipata mafani-
kio makubwa ya kuvuka malen-

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dk Samia Suluhu Hassan.

 	 USAFIRI
go kwenye utoaji wa leseni za 
usafirishaji wa abiria na mizigo.

 
Chanzo LATRA

Aidha, anasema, kwa mwaka 
wa fedha 2022/23, Mamlaka 
ilitoa jumla ya leseni 50,221 
za magari ya usafiri wa umma 
(PSV), ambapo zilifikia asilimia 
99.8 ya lengo la leseni 50,290. 
Jumla ya Leseni za magari ya 
mizigo 169,942 zilitolewa katika 
mwaka 2022/23, ambapo zili-
vuka lengo kwa asilimia 18.8. 

Anaongeza kuwa, LATRA ime-
saini Hati ya Maelewano (MoU) 
na Halmashauri (LGAs) 120 
kati ya 185 Nchini kwa lengo la 
kukasimu LGAs jukumu la kutoa 
leseni za pikipiki za magurudu-
mu mawili na pikipiki za magu-
rudumu matatu (Bodaboda na 
Bajaji ) kwa niaba ya LATRA. 
Katika kipindi cha miaka mita-
tu (3), LATRA ilirejesha jumla 
ya Sh 1,214,921,000 kwa LGAs 
(2020/21-Shilingi 297,404,000; 
na 2021/22-Shilingi 411,513,000, 
na 2022/23-Shilingi 
506,004,000).” 

Vilevile, Mamlaka imeanzi-
sha huduma mpya ya magari 
maalum ya kukodi (Special Hire) 
iliyoleta ahueni kwa wananchi 
ambapo kwa sasa wanayatumia 
kufanikisha shughuli zao za 
kijamii jambo ambalo kwa mia-
ka ya zamani kabla ya huduma 
hii ilikuwa inaleta changamoto 
kwa wananchi.

Uthibitishaji wa madereva na 
usajili wa wahudumu 

Bw. Kahatano anasema, kati-
ka kutekeleza jukumu la kuwat-
hibitisha madereva wa vyombo 
vya moto kibiashara, Mamlaka 
imekuwa ikiwasajili madereva 
na baadae kuwathibitisha. Seri-
kali ya Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan, imefanya jitihada za 
makusudi za kupunguza ajali 
barabarani na kuiheshimisha 
tasnia ya udereva kwa kuiweze-
sha LATRA kutengeneza mfu-
mo wa kielektroni wa kutahini 
madereva.

“Hadi kufikia tarehe 31 Dis-
emba, 2023, zaidi ya madereva 
21,247 wamesajiliwa na kuingi-
za taarifa zao kwenye kanzidata 
ya Mamlaka. Miongoni mwa 
madereva hawa, madereva 2,161 
wamefaulu mitihani ya kuthibi-
tishwa na LATRA na kati yao 
madereva 1,021 wamesajiliwa 
kwenye mfumo wa kufuatilia 
mwenendo wa magari (VTS) 
na kupatiwa kitufe maalumu 
cha utambulisho (i-button) 
kinachowezesha utambuzi wa 
dereva anayeendesha gari kwa 
wakati husika kupitia mfumo 
VTS,” amesema Kahatano.

Aidha, LATRA imetelekeza 
jukumu la kuwasajili wahu-
dumu wa vyombo vya moto 
kibiashara ambapo LATRA kwa 
kushirikiana na taasisi nyingine 
kama vile Chuo cha Taifa cha 
Usafirishaji (NIT) na Chuo cha 
Elimu ya Biashara (CBE); tarehe 
1 Julai, 2023 ilifanya uzinduzi 
wa Mtaala ambao umeanza 
kutumika kufundishia wahudu-
mu na mafunzo yalianza rasmi 
Oktoba 2023. 

Lengo ni kuhakikisha kuwa 
wahudumu wanafahamu She-
ria, Kanuni na Taratibu za 
usafiri ardhini pamoja na kupa-
ta uelewa wa namna bora ya 
kuwahudumia wateja wao pindi 
wanapokuwa kwenye majuku-
mu yao. LATRA, inapenda kuona 
wahudumu hawa wanakuwa 
nadhifu, wanaheshimu na 
kuheshimika kwa kazi wanayoi-
fanya pamoja na kuwajengea 
uwezo wa kutoa huduma bora 
kwa abiria.  

Udhibiti usafiri wa reli
Mhandisi Hanya Mbawala 

ni Kaimu Mkurugenzi Udhibiti 
Usafiri wa Reli kutoka LATRA 
anasema anajivunia mafanikio 
makubwa ikiwemo uboreshaji 
wa miundombinu ya reli kwa 
Shirika la Reli Tanzania (TRC) 
na Mamlaka ya Reli Tanzania 
na Zambia (TAZARA) na hivyo 
kuendelea kurahisisha shughuli 
za wananchi kupitia reli.

Vilevile kuwasili kwa mabe-
hewa mapya ya TRC kwa reli ya 
kawaida (Metre Gauge) ambapo 
Serikali kupitia Mamlaka ili-
fanya ukaguzi wa mabehewa na 
kuhakiki ubora wa mabehewa 
hayo yaliyotengenezwa nchini 
Korea. LATRA ilijiridhisha na 
ikatoa ithibati ya ubora kwa ajili 

ya TRC kuendelea kutoa hudu-
ma kwa mabehewa hayo mapya. 

Tathmini inaonesha kwamba, 
makosa ya kibinadamu katika 
uendeshaji wa shughuli za reli 
huchangia zaidi ya asilimia 
ya 85% ya ajali zote za treni 
kwa TRC na TAZARA. Mam-
laka imeendelea kutoa semina 
kwa Wafanyakazi muhimu wa 
Usalama katika undeshaji wa 
reli (Safety Critical Workers) 
kwa TAZARA na TRC ili kuwa-
ongezea ujuzi wa kutimiza 
majukumu yao kwa weledi. 

Pia anasema kuwa, LATRA 
itaendelea kufanya kaguzi 
mbalimbali kwenye miundom-
binu ya reli za Shirika la Reli 
Tanzania (TRC) na Mamlaka ya 
Reli Tanzania na Zambia (TAZ-
ARA) ili kubaini mapungufu 
yanayoweza kuhatarisha usal-
ama. 

Kwa upande wa reli ya kisasa 
(SGR), Mhandisi Mbawala anas-
ema, Mamlaka inaendelea na 
ukaguzi wa miundombinu inay-
oendelea kujengwa ili kuhakiki-
sha kuwa ni salama. Aidha 
Mamlaka itafanya ukaguzi wa 
vichwa, mabehewa na miun-
dombinu ya SGR kabla havijaan-
za kutumika.

Udhibiti wa usafiri wa waya

Fahamuel Mnkeni ni Kaimu 
Mkurugenzi Udhibiti Uchumi 
kutoka LATRA ambaye anaeleza 
kuwa usafiri wa Waya ni moja 
kati ya aina za usafiri mijini na 
maeneo yenye milima au kwe-
nye vivuko ambao kwa sasa 
umeenea sehemu nyingi duniani 
na pia ni kivutio cha utalii. 

Utafiti wa awali umeonesha 
kuwepo fursa za uwezekano 
wa kuwekeza usafiri huu kitalii 
hapa nchini, ili kuunga mkono 
juhudi za Mhe. Rais za Royal 
Tour. Maeneo yenye fursa hiyo 
ni Arusha, Kilimanjaro, Mbeya, 
Iringa, Morogoro, Tanga na 
Dar es Salaam, “tumeshaandaa 
rasimu ya Kanuni ya Udhibiti 
wa Usafiri wa Waya ambazo 
zinaendelea na hatua mbalim-
bali ili zitakapokamilika, zitapa-
ta idhini ya Waziri mwenye dha-
mana na zitasaidia kusimamia 
uwekezeaji na utumiaji huduma 
hiyo kwa ufanisi.”

Udhibiti wa viwango vya nauli
Mnkeni anasema, LATRA ina 

jukumu la kisheria la kudhibi-
ti viwango vya tozo za hudu-
ma zinazodhibitiwa. Katika 
kutekeleza hili, Mamlaka ilifan-
ya mapitio ya viwango vya nauli 
za mabasi ya masafa marefu, 
mabasi yanayotoa huduma 

ndani ya mji (daladala), mabasi 
yaendayo haraka (Bus Rapid 
Transport) katika jiji la Dar es 
Salaam na mapitio ya nauli za 
usafiri wa teksi mtandao Tanza-
nia Bara ambazo zilitangazwa 
katika Gazeti la Serikali la tare-
he 30 Desemba, 2022. 

Pia, LATRA inaendelea na 
mchakato wa kukokotoa nauli 
za treni za abiria zinazotumia 
Reli ya Kisasa (Standard Gauge 
Railway). Huduma hii ya treni 
ya kisasa inategemewa kuanza 
mara baada ya ujenzi wa reli 
hiyo kukamilika katika awamu 
mbalimbali. 

Matumizi ya TEHAMA 
Mhe. Rais Dkt. Samia ni mion-

goni mwa viongozi wakubwa 
duniani wanaoamini kuwa 
matumizi sahihi ya TEHAMA 
hayaepukiki na ni muhimu kati-
ka kuleta mapinduzi na ubore-
shaji wa utoaji wa huduma kwa 
umma na kurahisisha utekelez-
aji wa majukumu ya Serikali. 
Vilevile anahimiza ubunifu wa 
mifumo ya TEHAMA ambayo 
inabadilishana taarifa ili kuepu-
sha bughudha kwa wananchi.

Mhandisi Eliud Kataraihya 
ni Kaimu Mkuu wa Kitengo 
cha TEHAMA kutoka LATRA 
ambaye anasema, LATRA ime-
boresha mifumo inayotumia iki-
wemo Mfumo wa Usimamizi wa 
Shughuli za Kiudhibiti (RRIMS) 
unaotumika kwa ajili ya maombi 
ya leseni za usafirishaji pamoja 
na kazi zingine za usimamizi wa 
shughuli za kiudhibiti za Mam-
laka. 

Mfumo huo umeunganishwa 
na mifumo ya taasisi nyingine 
za Serikali kama vile TRA, TIRA, 
NIDA, GePG na BRELA pamo-
ja na mifumo ya wadau wen-
gine kama vile watoa huduma 
wa Tiketi Mtandao. Lengo la 
kuunganisha ni kurahisisha 
utoaji huduma za Mamlaka kwa 
wananchi. Mfumo huu hutumi-
ka kutoa leseni za usafirishaji na 
unamuwezesha mteja kufanya 

maombi popote alipo. 
Anaeleza kuwa, Maombi ya 

leseni yanayowasilishwa yana-
fanyiwa kazi siku hiyo hiyo na 
kuhakikisha mwananchi anapa-
ta leseni chini ya saa 24. Aidha, 
Mamlaka inaendelea kuboresha 
mfumo huu ili kuanza kutoa 
leseni za kielektroni na hivyo 
kuondoa hitaji la wateja kutem-
belea ofisi za Mamlaka kwa ajili 
ya kufuata leseni. 

Vilevile anasema, Mamlaka 
imeboresha utoaji wa Huduma 
ya usafiri wa kukodi kwa njia 
ya mtandao ambayo imeendelea 
kukua kwa kasi kubwa tangu ili-
poanza hapa nchini mwaka 2017.  
Hadi kufikia tarehe 27 Febru-
ari, 2024, jumla ya Kampuni 20 
zenye mifumo ya kutoa huduma 
ya teksi/pikipiki mtandao (ride 
hailing platform operators) 
ziliwasilisha maombi ya Leseni 
LATRA na yalikidhi mahitaji ya 
kisheria ambapo kampuni 19 
zimeshalipia ada za leseni na 
kupatiwa leseni hizo. Pia, leseni 
ambazo zimetolewa kwa teksi/
pikipiki mtandao hadi sasa ni 
13,721 zenye uhai wa mwaka 
mmoja. Idadi ya leseni zilizo-
tolewa kila mwaka ni 2021/22 
– leseni 3,144; 2022/23 - leseni 
3,598 na 2023/24 - leseni 6,979),” 
amefafanua Mha. Kataraihya.

Aidha anasema, huduma hiyo 
inadhibiti mmiliki wa mfumo ya 
teksi/pikipiki mtandao, mmiliki 
(dereva) wa gari, na abiri (nau-
li). Hivyo, Mamlaka inapopanga 
nauli za huduma hiyo, inaweka 
kiwango cha chini (kisishuke) 
ili kumlinda mmiliki wa gari 
au dereva na kiwango cha juu 
(kisizidi) kumlinda abiria. Mmi-
liki wa mfumo ya teksi/pikipiki 
mtandao yeye anapata kamish-
eni ya nauli, nayo kuna kima 
cha chini na cha juu) ambacho 
kinatoa uhuru kwa wamiliki 
(madereva) kumchagua mwe-
nye nafuu na maslahi kwake.

Pia, kuna mfumo tumizi wa 
LATRA (LATRA App) ulioten-
genezwa na Mamlaka na unapa-
tikana ‘Play Store’ kwenye simu 
zote za Android unaomweze-
sha mwananchi kupata taarifa 
za nauli za mabasi ya masafa 
marefu na mabasi ya mijini 
(daladala) na kwa sasa Mamlaka 
inaendelea kuboresha huduma 
za mfumo huo ili kuwezesha 
abiria kutambua mwendo kasi 
wa gari na kumuwezesha abiria 
mwenye tiketi kujua basi lake 
lilipo na muda linaotarajia kufi-
ka.

Mifumo mingine inayotumi-
wa na Mamlaka ni Mfumo wa 
e-Mrejesho unaotumika kwa 
ajili ya kupokea Malalamiko, 
Mapendekezo, Pongezi au 
Maulizo. Mfumo unapatikana 
kwa anwani ya https://emreje-
sho.gov.go.tz/ au kwa kupakua 
Mobile App ya eMrejesho au 
kwa kutumia simu yako kwa njia 
ya Msimbo (USSD) au kwa kupi-
tia tovuti ya Mamlaka https://
www.latra.go.tz/  sehemu ya 
tovuti mashuhuri. Pia Mfumo 
wa Taifa wa Ununuzi wa Umma 
wa Kieletroni (NeST) ambapo 
Mamlaka imejiunga na inatu-
mia kwa ajili ya kutangaza na 
kuchakata zabuni mbalimbali. 

Miaka mitatu ya Rais 
Samia na ustawi wa sekta 

ya usafiri ardhini nchini  
Mkurugenzi Mkuu LATRA CPA Habibu Suluo akiwa na Kamanda wa Kikosi cha Usalama Barabarani DCP Ramadhani Ng'anzi katika ukaguzi wa 
pamoja kipindi cha sikukuu za mwisho wa mwaka 2023


