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Dar es Salaam, Julai 02, 2025 

Kanuni za Tiketi Mtandao za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini za mwaka 2024 

zilizotangazwa katika Gazeti la Serikali Na. 20 la Januari 12, 2024 zimeweka takwa 

la mifumo ya tiketi mtandao nchini kupata kibali cha Mamlaka ya Udhibiti Usafiri 

Ardhini. Kanuni ya 5 ya Kanuni hizo imeweka vigezo vya kupata kibali ambavyo ni 

pamoja na mfumo husika kuwa na ulinzi dhidi ya uvamizi wa kimtandao na kuwa na 

uwezo wa kuunganishwa na mifumo ya Serikali. 

Mamlaka imeendelea kutoa elimu na kushirikiana na wadau husika ili kukamilisha 

matakwa ya Kisheria, kwa lengo la kuhakikisha upatikanaji wa huduma bora za usafiri, 

kwa urahisi, zenye kuaminika na zenye ufanisi kwa wasafirishaji, watumia huduma na 

Serikali. Kazi hiyo hufanyika kwa ushirikiano wa wamiliki wa mifumo na wataalamu wa 

mifumo wa Serikali. 

Hadi tarehe 30 Juni, 2025, kampuni tatu (3) za mifumo ya tiketi mtandao zimekidhi 

vigezo vya kupata kibali kwa mujibu wa Sheria, Mamlaka imeruhusu kampuni hizo 

kufanya malipo ya vibali na wakishafanya malipo hayo watakabidhiwa vibali vya kutoa 

huduma za tiketi mtandao. Mifumo hiyo ni 

1. Otapp Agency Company Limited  

2. Hashtech Tanzania Limited na 
3. Iyishe Company Limited 

Aidha, kampuni sita (6) za mifumo ya tiketi mtandao zimeonesha muelekeo mzuri, 

zinachangamoto ndogo ndogo, hivyo Mamlaka inatoa siku 14 kuanzia leo kuhakikisha 

wanakamilisha zoezi hilo, watakaoshindwa hawataruhusiwa kuendelea kutoa huduma 

ya tiketi mtandao, mifumo hiyo ni: 

1. AB Courier Express Limited 
2. Busbora Company Limited 
3. Logix Company Limited 
4. Mkombozi Infotech Company 



5. Sepatech Company Limited 
6. Web Corporation Limited 

 

 
Kampuni mbili za mifumo ya tiketi mtandao zimebainika kuwa na changamoto kadhaa 

zinazowafanya kukosa sifa za msingi za kutoa huduma za tiketi mtandao. Hivyo 

wanapewa siku 7 za matazamio, wahakikishe wamekamilisha matakwa hayo, 

wakishindwa hawataruhusiwa kuendelea kutoa tiketi mtandao na wateja wao 

watashauriwa kuhamia kwa watoa huduma waliokamilisha utaratibu, mifumo hiyo ni: 

1. Duarani Innovative Company na 
2. Itule Company 

 
Watoa huduma wote ambao hawapo katika orodha iliyotajwa hawatambuliki na 

Mamlaka kwa mujibu wa Sheria, hivyo Mamlaka inatoa rai kwa wasafirishaji 

kuwatumia watoa huduma za mauzo ya tiketi mtandao wanao tambulika ili kuepusha 

usumbufu unaoweza kujitokeza wakati wa ukaguzi utakaokuwa endelevu baada ya 

muda uliotolewa kuisha. 

Kwa ujumla, watoa huduma wote wanapaswa kukamilisha na kuendelea kutekeleza 

matakwa ya kisheria ya kuunganisha mifumo yao na mfumo mkuu wa tiketi mtandao 

(CeTS) ikiwa ni pamoja na kuingiza taarifa za mabasi yote wanayoyahudumia kwenye 

mfumo jumuishi wa tiketi mtandao wa Mamlaka (UTS). Wataalamu wetu wataendelea 

kufanya ukaguzi endelevu na hatua za Kisheria zitachukukuliwa kwa watoa huduma 

watakaobainika kukiuka. 

 
Pia, Mamlaka inawakumbusha wadau wote kuwa mfumo jumuishi wa tiketi mtandao 

umesanifiwa kuwawezesha watumiaji wote wa huduma za usafiri wa treni za Reli ya 

Kisasa (SGR), Reli ya Kati (MGR) na mabasi yaendayo mikoani na nchi jirani 

kukata tiketi wenyewe popote walipo. Mfumo huo unapatikana kupitia simu janja au 

kompyuta kwa anwani ya tiketi.latra.go.tz wadau wote mnakaribishwa kutumia 

mfumo huo. 

 
Mamlaka inatoa shukrani za dhati kwa wasafirishaji, Shirika la Reli Nchini (TRC), 

Chama cha Wamiliki wa Mabasi (TABOA), wamiliki wa mifumo ya tiketi mtandao na 

wadau wengine kwa ushirikiano wao katika kutekeleza kanuni za tiketi mtandao na 

kuboresha huduma za usafiri nchini. 
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