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MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI ZiL__——

IMETHIBITISHWA IS0 9001

TAARIFA KWA UMMA
MWALIKO WA MKUTANO WA KUPOKEA MAONI YA WADAU KUHUSU
MCHAKATO WA MAPITIO YA NAULI ZA USAFIRI WA UMMA KWA NJIA

YA BARABARA- UKUMBI WA KARIMJEE, DAR ES SALAAM
Dar es Salaam, 04 Aprili 2026

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA), kwa kuzingatia Kifungu cha 19 cha
Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini Sura ya 413 huandaa na kufanya mapitio
ya tozo mbalimbali za huduma za usafiri ardhini zinazodhibitiwa ikiwemo nauli za
usafiri wa umma kwa njia ya Barabara. Uandaaji wa tozo hizo huzingatia mazingira
mbalimbali ikiwemo maslahi ya Watumia Huduma na Watoa Huduma. Katika kipindi
cha hivi karibuni, kumetokea ongezeko la bei ya mafuta (petroli na dizeli) kwa takribani
Shilingi za Kitanzania 950 kwa lita moja. Endapo sababu za bei ya mafuta kupanda
zitaendelea kuwepo, bei ya mafuta nayo itaendelea kuongezeka, na hivyo itaathiri
gharama za uendeshaji kwa Watoa Huduma na utoaji wa huduma za usafiri kwa
ujumla. Kutokana na hali hii, tarehe 1 Aprili 2026, LATRA ilitoa taarifa kwa vyombo vya
habari ya kuitisha mkutano wa wadau utakaofanyika Jumatano, tarehe 08 Aprili 2026,
Dar es Salaam.

Kanuni za Tozo za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini za mwaka 2020 (GN Na. 82 ya
tarehe 7/2/2020) zinaelekeza utaratibu wa Mtoa Huduma kuwasilisha mapendekezo
ya mapitio ya nauli au Mamlaka kuanzisha mchakato pale inapobidi, ili kuhakikisha
kuwa nauli zinaakisi gharama halisi za uendeshaji na kulinda uendelevu wa huduma za
usafiri wa umma. Kutokana na hali hii, LATRA imeandaa mkutano wa kupokea maoni
ya wadau kuhusu hatua za kuchukuliwa endapo gharama za mafuta zitaendelea
kuongezeka. Maoni hayo yataisaidia Mamlaka katika kufanya mapitio ya nauli za
huduma za usafiri wa umma kwa njia ya Barabara. Mkutano utafanyika siku ya
Jumatano, tarehe 08 Aprili 2026, katika Ukumbi wa Karimjee, Dar es Salaam,
kuanzia saa 3:30 asubuhi. Aidha, wadau watakaoshindwa kuhudhuria, wataweza
kushiriki kwa njia ya mtandao (online) kupitia LATRA Online TV.

Hivyo, LATRA inawaalika Wadau wote wa usafiri ardhini kuhudhuria mkutano huu
muhimu. Watakaotaka kufanya wasilisho au kutuma maoni, watume kwa njia ya barua
pepe dg@latra.go.tz au info@Iatra.go.tz
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