
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

 

 

 

       TAARIFA KWA UMMA 

UTOAJI WA LESENI ZA MUDA MFUPI KIPINDI CHA MWISHO WA MWAKA  

 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inawataarifu wamiliki wa magari ya abiria 

kuwasilisha maombi ya leseni za muda mfupi (short term licence) kwa ajili ya kutoa 

huduma kwenye njia ambazo huwa na uhitaji mkubwa wa huduma za usafiri wa abiria 

kipindi cha sikukuu za mwisho wa mwaka. 

 

Leseni hizo zitatolewa kuanzia tarehe 08 Desemba, 2022 kwa magari ya abiria 

yanayokidhi vigezo vifuatavyo; 

 

i) Uwezo wa kubeba abiria arobaini (40) au zaidi,   

ii) Kufungwa kifaa cha kufuatilia mwenendo wa gari (VTS) 

iii) Kuwa na Bima iliyo hai 

iv) Kuunganishwa kwenye mfumo wa tiketi mtandao ( e-ticketing) 

v) Kukaguliwa na Wakaguzi wa Magari wa Jeshi la Polisi au Kituo cha Ukaguzi wa 

Magari kilichopo  katika Chuo cha Taifa cha Usafirishaji (NIT), ili kubaini kama linafaa 

kwa matumizi ya safari, 

vi) Liwe na leseni hai ya LATRA.  

 

Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa utoaji leseni ujulikanao kama 

https://rrims.latra.go.tz na kuambatanisha nyaraka zifuatazo; 

 

i) Nakala ya Kadi ya gari,  

ii) Nakala ya Hati ya Bima, 

iii) Nakala ya Ukaguzi wa gari kutoka Jeshi la Polisi au NIT 

iv) Uthibitisho wa utoaji tiketi mtandao na jina la mtoa huduma (vendor) wa tiketi  

Mtandao. 

 

Maombi yanaweza kutumwa muda wowote kuanzia tarehe ya tangazo hili. 

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia simu namba 0800110019 au barua pepe 

info@latra.go.tz au fika ofisi za LATRA zilizopo mikoa yote Tanzania Bara. 

 
 

Imetolewa na: 

Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano 
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