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TAARIFA YA KAWAIDA NA. 7284

MAMLAKA YA UDHIBITI WA USAFIRI WA
ARDHINI,

TAARIFA KWA UMMA

NAULI ZA USAFIRI WA TEKSIMTANDAONA
PIKIPIKIMTANDAO

Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini, Sura ya
413 imeipa Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini

jukumu la kupanga bei au nauli za vyombo vinavyotoa

huduma za usafiri ardhini. Hivyo basi, Mamlaka
inautangazia umma kuhusu nauli mpya za teksi mtandao

na pikipiki mtandao kama zilivyo ainishwa hapa chini-

(a) Pikipiki mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria

wasiozidi wawili (2)
NAULI NAULI KIWANGO | NAULI KIWANGO
CHA CHA
CHINI (TZS) JUU (TZS)

Safari isiyozidi Kilomita 1,000 1,500
Nauli ya kuanzia safari 250 350
Nauli kwa kilomita 300 400
Nauli kwa dakika 50 70
Ada ya kuita usafiri(trip = 2%
Kamisheni 10% 25%
Tozo ya LATRA 0.5% 1%

JEDWALILA KWANZA
NAULIZATEKSIMT ANDAO
(a) Teksi mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi
wwaong (4) NAULI KIWANGO [ NAULI KIWANGO
CHA CHA
CHINI (TZS) JUU (TZS)
Bafari isiyozidi Kilomita 3,000 4,000
Nauli ya kuanzia safari 500 1,000
Nauli kwa kilomita 800 1,000
Nauli kwa dakika 80 100
Ada ya kuita usafiri(trip - 3%
Kamisheni 10% 25%
Tozo ya LATRA 0.5% 1%)

(b) Teksi mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi

wanne (6)
NAULI NAULI KIWANGO | NAULI KIWANGO
CHA CHA
CHINI (TZS) JUU (TZS)
Safari isiyozidi Kilomita 4,000 5,000
Nauli ya kuanzia safari 800 1,300
Nauli kwa kilomita 1,000 1,200
Nauli kwa dakika 80 150
Ada ya kuita usafiri(trip - 3.5%
Kamisheni 10% 25%
[Tozo ya LATRA 0.5% 1%)
JEDWALILA KWANZA
NAULI ZA PIKIPIKI MTANDAO

(b) Pikipiki mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria

wasiozidi watatu (3)
NAULI NAULI KIWANGO | NAULI KIWANGO
CHA CHA
CHINI (TZS) JUU (TZS)

Safari isiyozidi Kilomita 2,000 2,500
Nauli ya kuanzia safari 350 500
Nauli kwa kilomita 500 600
Nauli kwa dakika 70 950
Ada ya kuita usafiri(trip - 2.5%
Kamisheni 10% 25%
Tozo ya LATRA 0.5% 1%

Mamlaka inawataarifu kuwa, nauli hizi zitaanza kutumika
siku kurni na nne toka tarehe ya kutangazwa kwa taarifa hii.

Imetolewa na Mwenyekiti wa Bodi ya Mamlaka ya Udhibiti
wa Usafiri Ardhini leo tarehe 16 Mwezi 12 Mwaka 2022

JouN STANLEY NDUNGURU
Mwenyekiti wa Bodi

TaARIFA YA KawAaDA NA. 7285
MAMILAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINJ,
TAARIFAKWA UMMA

NAULIZA USAF IRI WAMABASI YAENDAYO
HARAKA (BRT)

Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini, Sura ya
413 imeipa Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini
jukumu la kupanga bei au nauli za vyombo vinavyotoa
huduma za usafiri ardhini. Hivyo basi, Mamlaka
inautangazia umma kuhusu nauli mpya za mabasi yaendayo
haraka kama zilivyoainishwa hapa chini-

NAULIZAUSAFIRI WAMABASI YAENDAYO

lAina ya Njia Nauli kwa Safari (Shilingi
Njia Kuu (Truck Route) 750.00

INjia Mlisho (Feeder route) 500.00

INjia Mlisho + Njia Kuu 900.00

(Feeder + Truck Route)

INjia ya Kimara -Kibaha 700.00
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Vilevile, Mamlaka inawakumbusha watoa huduma za mabasi
yaendayo haraka, kuzingatia masuala yafuatayo:

(a)nauli zitakazotozwa kwa ajili ya huduma ya usafiri
wa mabasi ya mwendokasi zitakuwa ni zile tu zilizoainishwa
katika taarifa hii;

(b) mfumo wa utoaji wa tiketi utakuwa ni wa kielekroniki
(e-ticketing) na/au kwa matumizi ya kadi za malipo
zitakazokubalika na mtoa huduma;

() kuzingatia matumizi ya kadi za malipo ikiwa ni pamoja
na kutofautisha kadi zinazotumiwa na wanafnzi na kadi
zinazotumiwa na watu wazima;

(d) kuwepo na utaratibu maalum wa mabasi kwa ajili ya
kuhakikisha upatikanaji wa huduma ya usafiri wa uhakika;

(¢) mfumo watiketi aukadiza malipo utazingatia ukokotoaji
na utunzaji wa kumbukumbu za malipo ya kodi za Serikali
na tozo za mdhibiti wa huduma utaunganishwa kwenye
mifumo ya utoaji wa tiketi kwa njia ya kielektroniki; na

() mfumo wa malipo ya nauli utaunganishwa kwenye
mfumo wa leseni wa mdhibiti iii kurahisisha taratibu za
udhibiti wa hudurna za mabasi husika.

Mamlaka inawataarifu kuwa, nauli hizi zitaanza kutumika
siku kumi na nne toka tarehe ya kutangazwa kwa taarifa hii.

. Imetolewa na Mwenyekiti wa Bodi ya Mamlaka ya Udhibiti
wa Usafiri Ardhini leo tarehe 16 Mwezi 12 Mwaka 2022

JouN STANLEY NDUNGURU
Mwenyekiti wa Bodi




