JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI
MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI
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UFAHAMU MFUMO WA VTS NA
JINSI UNAVYOFANYA KAZI

| Na: Mambwana Jumbe

meshawahi kusafiri na basi kutoka

mkoa mmoja kwenda mwingine?

Katika Safari yako umeshawahi
kusikia muito wa kengele ukipiga katikati ya sa-
fari? Kengele hiyo uliichukuliaje? Ulielewa maa-
na yake na kuchukua hatua au uliiacha na kuona
kuwa ni kelele za kawaida? Kengele unayoisikia
ukiwa safarini kwenye basi ni kiashiria ya kwam-
ba gari hilo limefikia au limezidisha mwendo uli-
oidhinishwa na Serikali yaani linaendeshwa kwa
mwendokasi wa kilometa 80 kwa saa au zaidi
na hivyo inahatarisha maisha yako na wengine
waliopo ndani ya basi hilo.

Mabasi ya mikoani yakiendelea kutoa huduma za usafirishaji wa abiria
katika Stendi Kuu ya Mabasi Magufuli, Jijini Dar es Salaam

Suala la ajali barabaranilimekuwa likigharimu
maisha ya Watanzania wengi hapa nchini. Wapo
wanaopoteza maisha, wapo wanaopoteza viungo
nakusababishiwa ulemavu wa kudumu na wapo
wanaoachwa yatima kwa kupoteza wapendwa
wao kwenye ajali. Serikali ya Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania inakisikitishwa sana na hali hii
kwa kuwa nguvu kazi ya Taifa imekuwa ikipotea
na imefanya jitihada kubwa kuhakikisha kwamba
changamoto ya ajali barabarani inapungua au

kuondoka kabisa.

Katika kutafuta mwarobaini wa ajali za
barabarani hasa za mabasi ya masafa marefu,
mwaka 2017 Serikali kupitia Mamlaka ya Udhibiti
Usafiri wa Majini na Nchi Kavu (SUMATRA) ilian-
zisha Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari
ambao kwa kimombo unafahamika kama ‘Vehicle
Tracking System-VTS’ kwa lengo la kuhakikisha
kuwa magari yanapokuwa barabarani yanafuati-
liwa kwa ukaribu hasa suala la mwendo kasi na
mwenendo wa dereva anayeendesha gari hilo.

Akizungumzia chimbuko la kutengeneza
Mfumo wa VTS, Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TE-
HAMA LATRA Mhandisi Eliud Kataraihya anase-
ma kwa muda mrefu kumekuwepo na tatizo kub-
wa la watu kupoteza maisha kutokana na ajali
barabarani. Uchunguzi wa matukio mbalimbali
ya ajali ulionesha kuwa ajali ajali zenye madhara
makubwa kwa binadamu husababishwa na vyom-
bo vya usafirishaji, hususan mabasi, kuendeshwa
kwa mwendo kasi. Kwahiyo, kunusuru hali hiyo,
mwaka 1997 Serikali ilikuja na kifaa cha kudhibiti
mwendo (speed governor) lakini kwa wakati ule
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Mjumuiko wa baadhi ya mifumo midogo ambayo kwa pamoja huunda
Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTS)



haikufanikiwa sana.

Anaongeza kuwa, Serikali iliendelea kufanya
jitihada za kuleta suluhisho na hivyo tafiti mbalim-
bali ziliendelea kufanyika na ndipo ikaonekana
kwamba suala hili linaweza kukabiliwa kwa ku-
tumia teknolojia ya kisasa kwa kupitia Mfumo wa
Kufuatilia Mwenendo wa Magari au kama inavyo-
fahamika kwa jina la VTS.

Mhandisi Kataraihya anaongeza kuwa, Mfu-
mo wa VTS umeleta manufaa makubwa kwakuwa
umechangia sana kubadilisha tabia za madereva
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idia kifaa kujua sehemu gari ilipo na ndani yake
inatumia kadi ya simu yenye uwezo wa kutumia
taarifa au data za mitandao ya simu kutuma ta-
arifa kutoka kwenye VTD kupitia minara ya simu
iliyopo karibu na kisha taarifa kutumwa kwa njia
ya intaneti na kuingia kwenye seva za Mamlaka.

“Zikishaingia kwenye seva za Mamlaka tuna
uwezo wa kuzichakata kwa namna mbalimbali na
kuwasilisha taarifa mbalimbali ambazo nyingine
atazihitaji mmiliki wa chombo husika, nyingine
tunazihitaji sisi kama wadhibiti na nyingine zitahi-
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Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA LATRA Mhandisi Eliud Kataraihya akielezea namna Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari

ulivyo unganika, unavyofanya kazi na faida zake kwa watumiaji na Taifa

kwa sababu pindi dereva anapokuwa barabarani
na chombo cha moto, anajua kwamba wapo watu
wanamuona na kufuatilia mwenendo wa chombo
chake, anajua mwendo anaoendesha unahifadhi-
wa, breki za ghafla anazokanyaga zinaonekana,
kona anazopita kwa mwendo kasi anaonekana
na mfumo unatuma taarifa papo hapo anapo-
endesha kwa mwendo kasi na hivyo basi inam-
fanya dereva makini azingatie kanuni za usalama
barabarani.

Akielezea jinsi mfumo wa VTS unavyofanya
kazi, Mhandisi Kataraihya anasema kuna kifaa
cha kufuatilia mwenendo wa gari kinachofaha-
mika kama VTD ambacho kinawekwa ndani ya
gari husika. Kifaa hicho kina uwezo wa kupata
mawasiliano kutoka kwenye Satelaiti zinazokisa-

tajika na Mamlaka nyingine za Serikali na wadau
wengine wa Sekta ya Usafiri Ardhini hapa nchini,”
anafafanua Mhandisi Kataraihya.

Katika kuhakikisha kwamba Mfumo wa VTS
unafanya kazi kwa ufanisi, unaleta tija iliyoku-
sudiwa na inaendana na kasi ya mabadiliko ya
teknolojia, Mhandisi Kataraihya anasema mfumo
umeboreshwa ambapo kwa sasa dereva atakay-
eendesha chombo chake kwa mwendo kasi, mfu-
mo unauwezo wa kutuma namba ya malipo moja
kwa moja kwa dereva kwa ajili ya kulipa faini kwa
kosa alilolifanya jambo ambalo kabla ya mabore-
sho, mmiliki wa gari ndiye aliyekuwa akilipa faini
hiyo kutokana na kosa alilofanya dereva, lakini
kwa sasa dereva akifanya kosa la mwendo kasi
ndiye atakayewajibika kupitia mfumo wa VTS.



“Tumefurahi kwa maboresho tuliyoyafanya na
kukamilisha na kwa sasa tupo kwenye mazung-
umzao na wadau ya hamna gani na lini jambo hili
linaanza kufanya kazi.”

Mhandisi Kataraihya anaeleza maboresho
mengine ya Mfumo wa VTS yanayofanyika na
anasema kuwa Mamlaka inakamilisha mpan-
go wa kufunga runinga kwenye Kituo Kikuu cha
Mabasi Dodoma na Kituo Kikuu cha Mabasi cha
Magufuli kwa lengo la kutoa taarifa mbalimbali
kwa abiria wanaosafiri kwenda maeneo mbalim-
bali. Vilevile Mamlaka imetengeneza programu
tumizi wa Simu Janja (LATRA App) ambayo kwa
sasa inapatikana kwenye simu zinazotumia mfu-
mo wa Android zenye programu ya Play Store
lakini hapo baadae itapatikana kwenye simu zin-
azotumia mfumo wa loS zenye programu ya App
Store . Programu hii ya LATRA App inafanyiwa
maboresho pia ili kuiwezesha kuzungumza na
mfumo wa VTS kwa maana ya kwamba itafika
kipindi ambapo msafiri akitaka kujua mwendo
kasi wa gari alilopanda ataweza kutumia simu
yake kwa kuingia kwenye LATRA App na kupa-
ta taarifa hiyo na anaweza kuitolea taarifa papo
hapo alipo.

“Tumepanga kufanya maboresho ya taarifa
mbalimbali ambazo wamiliki wa magari yanayo-
fuatiliwa kupitia Mfumo wa VTS wanaweza kuo-
na, tunaboresha taarifa ambazo wasimamizi wa
magari wanaweza kuziona, kuzifanyia kazi na
kuchua hatua stahiki na kwa haraka,” anaeleza
Mhandisi Kataraihya

Naye Afisa Mfawidhi Kituo cha Kufuatilia
Mwenendo wa Magari Bw. Mbwana Ndaro anase-
ma kuwa kifaa cha ufuatiliaji wa mgari au VTD
kimefungwa kwenye magari yanayotoa huduma
kati ya mji na mji na kinachofanyika ni kwam-
ba mfumo unarekodi taarifa mbalimbali ambazo
zina maana tofautitofauti kulingana na mahitaji
na kikubwa dhumuni hasa la mfumo wa VTS ni
kuhakikisha kwamba madereva wanaendesha
vyombo vya moto kwa mujibu wa Sheria ya Us-
alama Barabarani ambayo kikomo ni Kilometa
80 kwa saa na endapo ikitokea dereva anavuka
mwendo kasi unaotakiwa, mfumo unatuma taari-
fa papo hapo nasi tunachukua hatua stahiki kwa
wakati.

‘Baada ya kuona gari linaenda mwendo
kasi zaidi ya inaotakiwa, tunaangalia ni gari gani
na kisha tunampigia mmiliki ili kumuarifu kuhu-
su dereva wa chombo chake anavyoendesha
kwa mwendokasi, tunamwambia mpaka mahali
gari lilipo kwa wakati huo na anaendesha kwa
mwendo kasi huo kwa mara ngapi. Wakati mmi-
liki anaendelea na dereva wake, sisi tunawata-
arifa watumishi wenzetu waliopo eneo ambalo
gari husika linaelekea na tunatuma taarifa zote ili
achukuliwe hatua,” anafafanua Bw. Ndaro.

Bw. Ndaro anaongeza kuwa LATRA in-
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Afisa Mfawidhi Kituo cha Kufuatilia Mwenendo wa Magari Bw. Mbwana
Ndaro akielezea namna Kituo cha kufuatilia Mwenendo wa Magari kina-
vyo fanya kazi ili kuhakikkisha safari inakuwa salama

ashirikiana na Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama
Barabarani ambapo baada kumuona dereva bado
anaendesha mwendo hatarishi, hupiga simu kwa
Mkuu wa Usalama Barabarani Mkoa (RTO), Kan-
da (ZTO) na Wilaya (DTO) na kuwaarifu kuhusu
mwendo kasi wa gari husika ili nao wasimamishe
basi na waweze kuchukua hatua mapema zaidi
kwa kuwa mwendo huo unaweza kusababisha
ajali na kuondoa uhai wa abiria waliopo ndani ya
basi husika. Kwahiyo muunganiko wa LATRA,
Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani
pamoja na wamiliki ambao wamekuwa wakitoa
ushirikiano wa hali ya juu, unaifanya kazi hii ya
kufuatilia mienendo ya magari kuwa rahisi na
hivyo kusaidia kupunguza changamoto ya ajali
hapa nchini.

“Sisi kama Mamlaka tunashirikiana na ku-
fanya kazi kwa ukaribu na Jeshi la Polisi Kikosi
cha Usalama Barabarani na kwa umuhimu wake,
Mamlaka imewapatia akaunti za Mfumo wa VTS
RTO na DTO ili kuweza kuyafuatilia mabasi husi-
ka kwa sababu pia tunatumia Sheria ya Usalama
Barabarani katika kutoa adhabu kwa madereva



ambao wanakiuka taratibu zilizowekwa hasa ya
kuendesha kwa mwendo hatarishi,” amefafanua
Bw. Ndaro.

Akielezea faida za Mfumo wa Kufuatilia
Mwenendo wa Magari (VTS) Bw. Ndaro anasema
umeisaidia sana Serikali kupunguza ajali nchini
kwa kuhakikisha kwamba madereva wanaende-
sha gari kwa kuzingatia mwendo ulioainishwa
kwenye Sheria ya Usalama Barabarani ambayo
kikomo chake ni Kilometa 80 kwa saa. Kwa wa-
miliki pia imewasaidia kupunguza gharama za

Kifaa cha Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTD)

uendeshaji ukizingatia kabla ya mfumo wasafir-
ishaji walikuwa wanatumia mafuta mengi lakini
uwepo wa mfumo huu wa VTS imethibitika kwam-
ba utumiaji wa mafuta umekuwa ni mdogo na
hivyo kuleta afueni kwa wamiliki wa magari na pia
wana uwezo wa kufuatilia gari na dereva husika
akiwa barabarani na hivyo kumsaidia kumdhibiti
dereva wake. Kwa upande wa abiria pia unam-
saidia kufahamu kile kinachoendelea kwenye gari
hasa kupitia kengele (alarm) ambayo inatoa sau-
ti pindi dereva anapoendesha gari kwa mwendo
hatarishi na hivyo anaweza kuchukua hatua kwa
kumuarifu dereva kupunguza mwendo au kwa
kupiga simu LATRA au kwa Jeshi la Polisi kwa
hatua zaidi.

SP. Deus Sokoni ni Mrakibu Jeshi la Polisi Ki-
kosi cha Usalama Barabarani, nae anasema VTS
inaunganishwa na mtandao wa GPS lengo likiwa
ni kufuatilia na kujua mwendo wa gari barabarani
na mwenendo wa dereva katika uendeshaji wake
kwa maana kuna wakati mwingine dereva yupo
barabarani lakini anafanya vitendo ambavyo
vinaenda kinyume na Sheria ya Usalama Baraba-
rani na hivyo anaweza kuhatarisha usalama wa
abiria aliowabeba ndani ya gari hiyo na haya

yote yanatambulika kupitia Mfumo wa Kufuatilia
Mwenendo wa Magari kwa maana ya VTS.

Vilevile SP. Sokoni anaongeza kuwa VTD ni
kifaa muhimu sana katika usimamizi wa Sheria,
mathalani kwa dereva anayevunja Sheria kwa
kukimbiza gari zaidi ya mwendo wa Kilometa 80
kwa saa na akabainishwa na mfumo wa VTS,
Jeshi la Polisi lina Mamlaka ya kutumia ushahi-
di uliopatikana kwenye Mfumo huo na kuutumia
mahakamani au kuchukua hatua zozote zile za
kisheria zinazostahili ili kuhakikisha kuwa tunaku-
wa na barabara zilizo salama zaidi.

SP. Sokoni anabainisha kuwa utendaji kazi
wa Mfumo wa VTS unategemea sana ushirikia-
no na anaeleza kuwa LATRA na Jeshi la Polisi
ni taasisi za Serikali hivyo wamekuwa wakifanya
kazi bega kwa bega kuhakikisha kuna usalama
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Mrakibu Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani SP.
Deus Sokoni akielezea namna Jeshi la Polisi linashirikiana na
LATRA kupitia VTS na kuimarisha Usalama BArabarani

kwenye sekta ya usafirishaji, “Tumepewa jukumu
la kusimamia usalama wa watumiaji wa barabara
na kila mtu kwa nafasi yake, LATRA kama mdhibi-
ti wa Usafiri Ardhini anao wajibu wa kuhakikisha
wasafirishaji wanafuata Sheria zilizopo na sisi
Jeshi la Polisi ambalo ni msimamaizi wa Sheria ni
jukumu letu kuhakikisha kuna usalama wa raia na
mali zao na hivyo mfumo huu wa VTS ungebaki
LATRA pekee usingukuwa na tija. Tunaishuku-
ru Mamlaka kwa kuona kuna umuhimu wa Ku-
tushirikisha sisi Jeshi la Polisi ili kuhakikisha len-
go la kuanzishwa kwa mfumo wa VTS linatimia,”.

SP.Sokoni anaongeza kuwa, LATRA ilitoa
mafunzo kwa askari wa usalama barabarani hasa
namna ya kutumia mfumo huo na jinsi ya kum-
baini dereva na vilevile LATRA imefunga mfu-
mo wa VTS kwenye Makao Makuu ya Jeshi la
Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani ili kuweza



kufanya ufuatiliaji kwa pamoja kudhibiti madere-
va wanaokiuka Sheria na masharti ya leseni ya
usafirishaji inayomtaka kuzingatia na kuheshimu
Sheria za Usalama Barabarani, “Tunafanya kazi
kwa pamoja kuhakikisha barabara zinakuwa sala-
ma kwa kutokuwa na ajali, kuona madereva wa-
naheshimu na kufuata Sheria zilizopo yaani She-
ria ya Usalama Barabarani na ile ya Usafirishaji.”

Akielezea namna mfumo wa VTS ulivyosaid-
ia kupunguza ajali barabarani, SP Sokoni anase-
ma kuwa kwa sasa madereva wanajua kwamba
wanafuatiliwa wakiwa barabarani na hivyo in-
awalazimu kufuata Sheria jambo ambalo limeleta
nafuu ya kupunguza ajali ukilinganisha na miaka
ya nyuma kabla ya mfumo huo. “Mwaka jana tu-
likuwa na zaidi ya ajali 117 lakini kufikia mwezi
Novemba 2022 kuna ajali 102 kwahiyo ajali hasa
zinazotokana na mwendo kasi wa mabasi zime-
pungua sana na hii yote inachangiwa na mfumo
huu wa VTS.”

Hivi karibuni Kamati ya Kudumu ya Hesabu
za Serikali (PAC) ilitembelea Kituo cha Kufuatilia
Mwenendo wa Magari (VTS) ili kujionea namna
Mfumo huo unavyofanya kazi. Mwenyekiti wa Ka-
mati hiyo Mhe. Naghenjwa Kaboyoka (MB) anase-
ma, “Wenzetu wa LATRA wamepiga hatua kubwa
sana upande wa teknolojia hasa ukizingatia uwe-
po wa Mfumo huu wa Kufuatilia Mwenendo wa
Magari umesaidia kwa kiasi kikubwa kupunguza
ajali za barabarani. Tumeona mfumo unavyowe-
za kufuatilia basi na kama litakuwa limezidisha
mwendo unaotakiwa mfumo unawatumia taarifa
na wao wanachukua hatua dhidi ya gari husika.”

Aidha, Mhe. Naghenjwa Kaboyoka, akiunga-
na na wabunge wengine wameipongeza Mamla-
ka ya Udhibiti Usafirishaji Ardhini (LATRA) kwa
maendeleo ya teknolojia ambayo wameyafikia
kwani ni msaada mkubwa kwa Taifa, “Hatukutege-
mea tuone jinsi ambavyo wamefanya maboresho
makubwa sana kiasi hiki na jinsi ambavyo she-
ria zetu kinzani zikirekebishwa, Tutaweza sana
kupunguza mambo ya ajali barabarani, Tunaona
mfumo unavyoweza kufuatilia basi mpaka linalok-
wenda mbio, linalo kiuka misingi.”

Naye Mhe. Geoffrey Mwambe (MB) Mjumbe
wa PAC anesema kuwa, “Kwakweli tumefurahi
sana kuona wenzetu wa LATRA walivyopiga hat-

ua kubwa kwa kutengeneza mifumo ya usima-
mizi wa usafirishaji wa ardhini hasa mfumo huu
wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari na tumeona
kuwa mfumo huu ni wezeshi wa kupunguza chan-
gamoto za ajali barabarani (VTS).”

Wakati huohuo, Mhe. Aida J. Kanani (MB)
Mjumbe wa PAC anaeleza kuwa, “Mfumo huu
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Mjumbe wa Kamati ya Kudumu ya Hesabu za Serikali (PAC)
Mhe. Aida J. Kanani (MB) akiiongea VTS baada ya kutembelea
Kituo cha Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTS)

wa VTS ni mzuri sana, LATRA wameshaanza na
magari hayo ya abiria lakini itakuwa vizuri zaidi
mpaka kwa magari binafsi ili tuweze kufikia len-
go la kupunguza au kuondoa kabisa tatizo la ajali
barabarani kwa sababu ajali za barabarani zin-
ahusisha magari ya aina yote yakiwemo na ya
Serikali kwa hiyo nafikiri ni vema ifikie mahali
kwamba kila gari itakayoingia nchini na kutumi-
ka barabarani iunganishwe na Mfumo wa VTS na
hii itasaidia sana suala la ufuatiliaji na udhibiti wa
ajali.”

Kwa upande mwingine, Mwenyekiti wa Cha-
ma cha Wamiliki wa Mabasi Tanzania (TABOA)
Bw. Abdallah Kiongozi anasema VTS ni Mfumo
mzuri kwa sababu unawawezesha wamiliki ku-
fuatilia gari likiwa kwenye safari ikiwemo suala
la mwendo na kama mmiliki unaweza kumuon-
ya dereva wako kupunguza mwendo hatarishi,
“VTS ina mambo mengi mazuri kama vile kusaid-
ia utunzaji wa chombo, unafuu wa matumizi ya
mafuta, matumizi mazuri ya breki, utunzaji mzuri
wa vipuri vya gari pamoja na kupunguza tatizo la
ajali barabarani kwakuwa VTS inadhibiti na dere-
va anajua kuwa kuna VTS inayomfuatilia na in-
amuonya na hivyo inamfanya azingatie mwendo
akiwa barabarani.”

Naye Anna Zacharia ni abiria na anaele-
za kuwa, “tunaishukuru LATRA kwa kutuwekea



Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari

Mfumo wa Kufuatilia Mwenenndo wa Magari hafanyika
kielekroni, na Ufuatiliaji wake hufanyika kwa njia ya Mtandao.
mfumo huu na kutupa elimu, na sasa sisi kama
abiria tunaelewa kwamba tukisikia kengele ndani
ya basi tukiwa safarini tunajua kuwa dereva
anaendesha mwendo wa kasi na hivyo tunawa-
jibika kumwambia apunguze mwendo la sivyo
tunapiga simu LATRA au Jeshi la Polisi maana
tukikaa kimya inaweza kutokea ajali na tukapote-
za maisha”.

Hakika Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa
Magari (VTS) umesaidia sana kupunguza chan-
gamoto ya ajali ambazo zimekuwa zikipoteza

uhai wa watanzania wengi hapa nchini. Kwa ma-
dereva ambao bado wanakwenda kinyume na
Sheria ya Usalama Barababari na Sheria ya Usa-
firishaji hasa ya inayowataka kuzingatia mwendo
ulioidhinishwa na Serikali ambao ni Kilometa 80
kwa saa, yawapasa wabadilike kwakuwa Serikali
imewekeza katika teknolojia na imeuleta mfumo
wa VTS ili kuhakikisha sekta ya Usafiri Ardhini in-
akuwa salama. Mfumo wa VTS unafuatilia maba-
si ya masafa marefu na treni za Shirika la Reli
Tanzania (TRC) na Mamlaka ya Reli Tanzania na
Zambia (TAZARA).

Mamlaka kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi
tayari iko katika taratibu za kuiboresha VTS iwe
na uwezo wa kufanya kazi ya kudhibiti mwendo
(Speed Governors) ili kuendelea kudhibiti mwen-
do kasi unaosababisha matukio ya ajali zenye
madhara makubwa kwa binadamu. Pia Mamla-
ka imekwishaanza kuthibitisha madereva ili ku-
hakikisha ni madereva makini tu wanaruhusiwa
kuendesha vyombo vya vinavyotoa huduma za
usafirishaji kibiashara.
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