
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

TAARIFA KWA UMMA 

HAFLA YA UTOAJI WA VYETI VYA UTHIBITISHO KWA MADEREVA 

WALIOFAULU MTIHANI NA UZINDUZI WA MITAALA YA MAFUNZO 

KWA WAHUDUMU WA VYOMBO VYA USAFIRI KIBIASHARA  
 

Kwa mujibu wa Kifungu Na 5(1)(e) cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri 

Ardhini Sura ya 413, Mamlaka ina jukumu la Kusajili Wahudumu na Kuthibitisha 

Madereva wa vyombo vya moto vinavyotoa huduma za usafiri kibiashara. 

 

Katika kutekeleza jukumu hilo, tarehe 01 Disemba, 2020 LATRA ilianza kusajili 

madereva husika na tarehe 01 Juni, 2022 walianza kutahiniwa kwa lengo la 

kuthibitishwa. Aidha, LATRA kwa kushirikiana na vyuo washirika imekamilisha 

mitaala itakayotumika kutoa mafunzo kwa wahudumu ili Mamlaka ianze kuwasajili.  

 

Hadi tarehe 31 Mei, 2023 jumla ya madereva 16,332 wamesajiliwa kwenye 

kanzidata ya LATRA, madereva 1,744 wamejitokeza kufanya mitihani na miongoni 

mwao wamefaulu na kuthibitishwa. Mamlaka inawatangazia madereva wote 

waliothibitishwa kuwa imeandaa hafla ya utoaji wa vyeti ambapo mgeni 

rasmi anatarajiwa kuwa Mhe. Atupele F. Mwakibete (Mb), Naibu Waziri wa 

Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Uchukuzi).  

 

Hafla hiyo itafanyika Dar es Salaam Jumamosi tarehe 01 Julai, 2023 katika 

Ukumbi wa Mikutano wa Arnaoutoglou kuanzia saa 4 (nne) kamili asubuhi. 

Madereva watakaohudhuria hafla hiyo wanaombwa kuthibitisha ushiriki kwa 

kutuma ujumbe mfupi wa maandishi wenye jina kamili kama lilivyo katika 

kitambulisho cha taifa kwenda namba 0734220006 au 0738000090 kabla ya 

tarehe 28 Juni, 2023. 

 

Imetolewa na: 
Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano 

22 Juni, 2023 


