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TAARIFA KWA UMMA 

MWALIKO WA MKUTANO WA WADAU KUPOKEA MAONI KUHUSU 

MAREJEO YA NAULI ZA MABASI YA MASAFA MAREFU NA MABASI YA 

MIJINI (DALADALA), JUMATANO, 18 OKTOBA, 2023, DAR ES SALAAM 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) imepokea maombi kutoka kampuni tatu (3) 

zinazotoa huduma ya usafiri wa abiria wa masafa marefu; Super Feo Enterprises, ABC 

Upper Class and Transportation Ltd na Happy Nation Co. Ltd, wakiiomba Mamlaka 

kufanya marejeo ya nauli za mabasi kutokana na ongezeko la gharama za uendeshaji, 

ikiwemo kupanda kwa bei ya mafuta (petroli na diseli). Mapendekezo ya kampuni hizo ni 

kuongeza nauli ya sasa ya Shilingi 56.88 kwa kilometa 1 kwa kila abiria kama ifuatavyo: 

Na. Kampuni Aina ya 
Huduma 

Nauli Pendekezwa 
kwa Kilometa 1 
kwa kila abiria 

Ongezeko kwa 
Kilometa 1 kwa 

kila abiria 

Shilingi Shilingi  % 

1. Super Feo Enterprises Daraja la Kati 101.88  45.00 79.11 

2. ABC Upper Class and 

Transportation Ltd 

Daraja la Kati 92.84  36.96 63.22 

3. Happy Nation Co. Ltd Daraja la Kati 84.06 27.18 47.78 

Kwa kuzingatia kifungu cha 21 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura ya 

413 pamoja na kanuni ya 9(3) ya Kanuni za LATRA (Tozo) za Mwaka 2020 (Tangazo la 

Serikali Na. 82 la tarehe 7/2/2020), Mamlaka inapaswa kutoa fursa kwa kampuni hizi 

kuwasilisha mapendekezo yao kwa wadau wa usafiri wa abiria kisha kukusanya maoni ya 

wadau kabla ya kufikia uamuzi wa kufanya marejeo ya nauli zilizotumika. Nauli 

zinazotumika kwa sasa zilitangazwa kwenye Gazeti la Serikali Na. 18 la tarehe 6 Mei, 2022. 

Hivyo, Mamlaka imeandaa mkutano wa wadau kupokea maoni juu ya mapendekezo ya 

watoa huduma ya kufanya marejeo ya nauli za mabasi ya masafa marefu. Mkutano huo 
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utafanyika Dar es Salaam, siku ya Jumatano, tarehe 18 Oktoba, 2023, katika ukumbi 

wa Arnaoutouglou kuanzia saa 3:00 asubuhi. 

Aidha, katika Mkutano huu, LATRA itawasilisha mapendekezo ya vigezo vya mchakato 

wa kuridhia mapitio ya viwango vya nauli za mabasi yanayotoa huduma mijini 

(daladala). `Wasilisho la LATRA litafanywa kwa mujibu wa kanuni ya 13 ya Kanuni za 

LATRA (Tozo) za Mwaka 2020 (Tangazo la Serikali. Na. 82 la tarehe 7/2/2020),  

Kutokana na umuhimu wa suala hili, LATRA inawaalika wadau wote wa usafiri wa umma 

na Wananchi kwa ujumla kuhudhuria mkutano huu muhimu ili kutoa maoni baada ya 

kusikiliza mapendekezo yatakayowasiliishwa na kampuni zilizoleta maombi ya kufanya 

marejeo ya nauli za mabasi ya masafa marefu, pamoja na wasilisho la LATRA kuhusu nauli 

za mabasi ya mijini (daladala). Mamlaka inawasihi wamiliki, watoa huduma na Wananchi 

wote kwa ujumla kushiriki ipasavyo katika zoezi hili ili liweze kukamilika mapema. 

ANGALIZO: 

Wakati mchakato huu ukiendelea, Mamlaka inawashauri wamiliki wa mabasi na watoa 

huduma wote wa usafiri wa umma kuendelea kuzingatia masharti ya leseni zao kwa 

kutojipangia nauli kinyume na Sheria.  Adhabu ya kutoza nauli isiyo halali ni Shilingi 

250,000/- kwa mujibu wa kanuni ya 30 ya Kanuni za Leseni za Usafirishaji (Mabasi ya 

Abiria) za Mwaka 2020 (Tangazo la Serikali Na. 76 la tarehe 7/2/2020). Mamlaka 

haitasita kuchukua hatua stahiki kwa mmiliki au mtoa huduma yeyote atakayekiuka Sheria 

na Masharti ya Leseni yake. 

Imetolewa na: 

Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano – LATRA 

12 Oktoba, 2023 
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