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TAARIFA KWA UMMA 

 KUANZA KUTUMIKA RASMI KWA NAULI MPYA ZA MABASI 

YA MASAFA MAREFU NA MIJINI (DALADALA), KUANZIA 

IJUMAA, TAREHE 08 DISEMBA, 2023 

 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inautangazia umma kuanza kutumika rasmi 

kwa nauli za mabasi ya masafa marefu na mijini (daladala) kuanzia Ijumaa, tarehe 08 

Disemba, 2023. Taarifa hii  inarejea Amri ya Bodi ya LATRA iliyotangazwa kwenye Gazeti 

la Serikali (Taarifa ya Kawaida Na. 6935), Toleo Na. 47 la tarehe 24 Novemba, 2023 (rejea 

Kiambatisho Na. 1). Aidha, Taarifa hii inazingatia kuwa hadi kumalizika siku 14 tangu Amri 

ya Bodi ya LATRA itangazwe, hakukuwa na pingamizi la kisheria dhidi ya Amri hiyo.  

 

Kifungu cha 19 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura ya 413 kimeipa 

LATRA jukumu la kupanga na kufanya marejeo ya tozo za huduma ya usafiri ikiwa ni 

pamoja na nauli za mabasi. Nauli zilizotangazwa ni za ukomo wa juu ambapo 

wasafirishaji hawaruhusiwi kuzidisha, bali kama ilivyo kawaida, wanaruhusiwa 

kutoza nauli chini ya ukomo uliowekwa kwa misingi ya ushindani. 

 

Watoa huduma wanakumbushwa kuzingatia Amri ya Bodi ya LATRA pamoja na nauli halisi 

za ukomo kwa mabasi ya masafa marefu na mijini (daladala) ambazo pia zitapatikana 

katika tovuti ya LATRA; www.latra.go.tz na kwenye LATRA App kwa kutumia simu janja 

za Android. 

 

Kwa ufafanuzi au maulizo, wasiliana nasi kupitia barua pepe info@latra.go.tz au simu ya 

bure Na. 0800110019. 

 

 

MKURUGENZI MKUU 

Habibu J. S. Suluo
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 KIAMBATISHO NA. 1: AMRI YA BODI YA LATRA 
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Amri ya Bodi ya LATRA iliyotangazwa kwenye Gazeti la Serikali (Taarifa ya Kawaida Na. 

6935), Toleo Na. 47 la tarehe 24 Novemba, 2023 ni kama ifuatavyo: 

 

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 

AMRI YA BODI 

(Imetolewa chini ya kifungu cha 19 cha Sheria ya LATRA, Sura ya 413) 

 

MAREJEO YA NAULI ZA USAFIRI WA MABASI YA MASAFA MAREFU NA MIJINI  

 

Kifungu cha 19 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini, Sura ya 413 imeipa 

Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini (LATRA) jukumu la kupanga na kufanya marejeo 

ya tozo za huduma ya usafiri ikiwa ni pamoja na nauli za mabasi.  

 

Mamlaka inautangazia umma kuhusu marejeo ya nauli za mabasi ya masafa marefu na 

mijini (daladala) kama zinavyoonekana kwenye Jedwali la Kwanza na Jedwali la Pili hapa 

chini, mtawalia: 

 

JEDWALI LA KWANZA 

NAULI ZA MABASI YA MASAFA MAREFU 

 

Nauli za Mabasi ya Masafa Marefu kwa Abiria kwa Kilometa 

Daraja la Basi Hali ya Barabara Nauli iliyoidhinishwa 

(SH./KM) Kawaida (Ordinary Bus) Lami 48.47 

Vumbi 53.32 

Kati (Semi Luxury Bus) Lami 67.84 

Vumbi - 
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JEDWALI LA PILI 

NAULI ZA MABASI YA MIJINI (DALADALA) 

Na. Umbali wa Njia  Nauli (SH.) 

1 Usiozidi Kilomita 10  600 

2 Kuanzia Kilomita 11 hadi 15  700  

3 Kuanzia Kilomita 16 hadi 20  800 

4 Kuanzia Kilomita 21 hadi 25  900 

5 Kuanzia Kilomita 26 hadi 30 1,100 

6 Kuanzia Kilomita 31 hadi 35  1,300 

7 Kuanzia Kilomita 36 hadi 40  1,400 

 

Nauli ya Mwanafunzi 

Nauli ya mwanafunzi kwa mabasi ya mijini (daladala) kwa umbali wa njia zote itaendelea 

kuwa shilingi 200 kwa kila safari. 

 

MAMBO YATAKAYOFUATILIWA NA LATRA 

LATRA inawaelekeza watoa huduma wa usafiri wa mabasi ya masafa marefu na mijini 

(daladala) kuzingatia yafuatayo: 

(a) Mabasi ya Masafa Marefu 

(i) Nauli zinazotozwa zisizidi ambazo zimetolewa kwenye Tangazo hili. 

(ii) Madereva na wahudumu (makondakta) kuvaa sare safi na nadhifu. 

(iii) Mtoa huduma kutotoza nauli zaidi ya umbali anaoenda abiria.  

(iv) Basi liwe safi wakati wote na kupuliza dawa ya kuua wadudu. 

(v) Kutumia mfumo unaoruhusu abiria kuchagua kiti na kukata tiketi mtandao. 

(vi) Kuweka alama kwenye mizigo (luggage tags) kuepuka upotevu. 

(vii) Kuwatumia madereva waliothibitishwa na LATRA. 

(viii) Kuhakikisha matumizi ya kitufe cha utambuzi wa dereva (i-button). 

(ix) Kutokuweka miziki na/au nyimbo na picha (video) zilizo kinyume na maadili ya 

Kitanzania. 

(x) Kuzuia mahubiri ya aina yoyote na kuzuia kufanya biashara ndani ya basi. 

(xi) Kutunza mazingira kwa kuweka chombo cha kuhifadhi uchafu ndani ya basi. 

(xii) Kusimama sehemu zenye huduma za kijamii kwa angalau dakika 20. 
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(b) Mabasi ya Mijini (Daladala) 

(i) Nauli zinazotozwa zisizidi ambazo zimetolewa kwenye Tangazo hili. 

(ii) Madereva na wahudumu (makondakta) kuvaa sare safi na nadhifu. 

(iii) Mtoa huduma kutotoza nauli zaidi ya umbali anaoenda abiria.  

(iv) Basi liwe safi wakati wote na kupuliza dawa ya kuua wadudu. 

(v) Nauli ziandikwe ubavuni mwa gari upande wa mlango wa kuingia abiria. 

(vi) Kutokatisha njia (route) ya safari. 

(vii) Kutokuweka miziki na/au nyimbo na picha (video) zilizo kinyume na maadili ya 

Kitanzania. 

(viii) Kuzuia mahubiri ya aina yoyote na kuzuia kufanya biashara ndani ya basi. 

 

Hivyo, Mamlaka inatoa Notisi ya siku 14 kuanzia tarehe ya kutangazwa kwa taarifa hii, 

kwamba yeyote ambaye hataridhishwa na Amri hii anaweza kukata rufaa Baraza la 

Ushindani. Baada ya kumalizika siku 14, endapo hakutakuwa na rufaa yoyote, nauli hizi 

zitaanza kutumika rasmi. 

 

 

Imetolewa leo tarehe 20 Mwezi Novemba Mwaka 2023. 

 
 

 
AHMED MOHAMED AME 

MWENYEKITI WA BODI  

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

MAKAO MAKUU - DODOMA 
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