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Dar es Salaam, 

Aprili 02, 2024. 

  

TAARIFA KWA UMMA 
 WAMILIKI MABASI YA SAULI NA NEW FORCE WATAKIWA KUJIELEZA KABLA YA 

KUCHUKULIWA HATUA ZA KIUDHIBITI 

 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) imefanya kikao kilichohusisha Jeshi la Polisi Kikosi 

cha Usalama Barabarani na wamiliki wa mabasi ya Sauli na New Force yaliyosababisha ajali ya 

tarehe 28 Machi, 2024 majira ya saa tisa na dakika arobaini na mbili (09:42) alfajiri, ambapo 

magari matatu yaligongana eneo la Mashamba ya Mpunga Wilayani Kibaha, Mkoani Pwani katika 

barabara ya Morogoro. Kufuatia kikao hicho, Mamlaka imewataka wasafirishaji hao kutoa 

maelezo kwa maandishi kabla ya kuchukua hatua za kiudhibiti dhidi yao.  

 

Kwa mujibu wa Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani, ajali hiyo imetokana na uzembe 

wa dereva wa basi namba T668DTF Scania mali ya Mwalabhila Sauli kutaka kuyapita magari 

mengine bila kuchukua tahadhari ya watumiaji wengine wa barabara. Aidha, madhara ya ajali 

hiyo yalichangiwa na uzembe wa dereva wa basi namba T175DZU linalomilikiwa na kampuni ya 

New Force kushindwa kuacha umbali wa gari lililokuwa mbele yake kama inavyopaswa na 

kusababisha vifo vya watu wawili (2), majeruhi na uharibifu mkubwa wa mali. 

 

Kwa mujibu wa taarifa za Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTS), tarehe ya tukio 

magari namba T175DZU na T6668DTF yalianza safari kutoka Dar es salam kwa pamoja saa  

nane na dakika arobaini na nne (8:44) usiku, ambapo kwa mujibu wa leseni walizopewa, mabasi 

hayo yalipaswa kuanza safari saa tisa kamili (9:00) na saa kumi na dakika thelathini (10:30) 

alfajiri, mtawalia. Aidha, uchunguzi zaidi kwenye mifumo ya Mamlaka unaonesha kuwa madereva 

wa mabasi hayo wamesajiliwa kwenye mifumo ya Mamlaka lakini hawakutumia vitufe vya 

utambulisho (i-Button).  
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Kwa jumla, makosa yaliyobainika yamechangiwa na madereva pamoja na wamiliki wa mabasi 

hayo. Mamlaka inawakumbusha wamiliki na madereva kutimiza wajibu wao kwa mujibu wa Sheria 

katika kutoa huduma za usafiri.  

 

Hata hivyo, takwimu zinaonesha kuwa, safari za mabasi ya usiku nchini, zina matukio machache 

ya ajali na vifo ukilinganisha na safari za mchana. Kati ya mwezi Oktoba 2023 na Februari, 2024 

kulitokea jumla ya ajali 68 ambazo kati yake ajali 10 tu zilitokea usiku. Vile vile katika kipindi hicho, 

vifo vilivyotokana na ajali za mabasi vilikuwa 9 ambapo vifo 4 vilitokana na safari za usiku. 

Mamlaka inawashukuru watoa huduma za usafiri wa mabasi ya masafa marefu kwa ushirikiano 

wao katika kutekeleza ratiba za safari za usiku. 

 

Imetolewa na; 

 

 

 Salum Pazzy
Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano
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