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TAARIFA KWA UMMA 

 MKURUGENZI MKUU LATRA ATOA POLE KWA MKUU WA MKOA LINDI  
 

Dar es Salaam, Tarehe 22 Aprili, 2024    

 

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA), CPA Habibu Suluo, ametoa 

salamu za pole kwa Mhe. Zainab R. Telack, Mkuu wa Mkoa wa Lindi, kufuatia vifo vya watu 11 na 

majeruhi 08 vilivyotokana na ajali iliyotokea leo Jumatatu, tarehe 22 Aprili, 2024, majira ya saa 07:30 

mchana katika eneo la kijiji cha Somanga, kata ya Somanga,   tarafa ya Mitinje, barabara kuu ya 

Lindi  - Kibiti.  

 

Ajali hiyo imehusisha gari la mizigo lenye namba za usajili T224 DZT,  aina ya Howo yenye leseni ya 

LATRA namba C3A316637 iliyotolewa tarehe 15 Julai, 2023 na  muda wake utamalizika tarehe 14 

Julai, 2024 pamoja na tela lake lenye namba za usajili T920 CUK yenye leseni ya LATRA namba 

C8A308112 iliyotolewa tarehe 23 Juni, 2023 na muda wake utamalizika tarehe 22 Juni, 2024, mali ya 

Kampuni ya Speciallised Hauliers Ltd iliyokuwa ikiendeshwa na Bw. Abdallah Hamis Dulazi (37), 

mkazi wa Mbagala jijini Dar es Salaam. 

 

Gari hilo lilikuwa likitokea mkoani Lindi kuelekea Dar es Salaam na liligongana na gari la abiria lenye 

namba za usajili T707 DSX aina ya Mazda lenye leseni ya usafirishaji ya LATRA namba A1A241394 

iliyotolewa tarehe 27 Aprili, 2023 na muda wake utamalizika tarehe 26 Aprili, 2024 likitoa huduma ya 

usafiri njia ya Kilwa Kivinje - Somanga kupitia Nangurukuru. Gari hili, T707 DSX, lilikuwa likiendeshwa 

na Bw. Said Issa Mnokoto - mkazi wa Somanga na lilikuwa likitoka Somanga kuelekea Nangurukuru. 

 

Chanzo cha ajali hiyo ni matumizi mabaya ya barabara yaliyosababishwa na dereva aliyekuwa 

anaendesha lori lenye namba namba za usajili T224 DZT Howo ambaye alihama ghafla kutoka 

upande wake wa kushoto na kwenda upande wa kulia na kugonga gari dogo la abiria na kusababisha 

ajali hiyo iliyosababisha vifo na majeruhi. 

 

Katika salamu zake, CPA Suluo ametoa pole kwa familia, ndugu, jamaa na wafiwa wote; vilevile 

amewapa pole majeruhi na kuwaombea uponaji wa haraka. LATRA inawataka madereva wote 

kufuata na kuzingatia Sheria na Taratibu za usalama barabarani ili kuepuka ajali zinazogharimu uhai 

na mali za Watanzania.  

Salum Pazzy
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