JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UCHUKUZI

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI = ‘—/—

TAARIFA KWA UMMA

RUHUSA KWA MABASI YA DAR - MTWARA KUPITA KWA DHARURA
SONGEA - MAKAMBAKO - IRINGA

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, inasikitika kutangaza kuwa, kufuatia mvua
zinazoendelea kunyesha mikoa ya Kusini — Mashariki mwa Tanzania, kumekuwa na
uharibifu mkubwa wa barabara inayotoka Dar es Salaam kwenda mikoa ya Lindi na
Mtwara kupitia Kilwa, katika maeneo ya Somanga, Njia nne, Masaninga, Cheketu na
Matandu, ambapo barabara hiyo kwa sasa haipitiki kabisa.

Kutokana na changamoto hiyo, Mamlaka inaendelea kushirikiana na wasafirishaji na
Jeshi la Polisi ili abiria walioshindwa kuendelea na safari warudishwe katika vituo
walivyoanzia safari. Aidha, mamlaka inatoa ruhusa ya dharura kwa wasafirishaji
ambao ratiba zao zimeathirika na uharibifu huo, kutumia njia mbadala kwenda
na kurudi Dar es Salaam - Lindi/ Mtwara kupitia Songea, Makambako na Iringa
mpaka barabara iliyoharibika itakapoanza kutumika.

Rai inatolewa kwa madereva watakaopita njia ambazo hawana uzoefu nazo,
wachukue tahadhari zaidi, hususan, wanapopita maeneo yenye miteremko au milima
na wasipitishe mabasi katika barabara zilizojaa maji. Katika njia hizo mbadala,
wasafirishaji wazingatie viwango vya nauli kulingana na umbali kama vinavyooneshwa
katika majedwali ya nauli elekezi zilizotolewa na LATRA.

Mamlaka inawakumbusha watoa huduma wote kuzingatia Sheria na Kanuni za
huduma wanazotoa, ikiwemo kutumia mfumo wa Tiketi Mtandao. Watoa huduma za
tiketi mtandao wanatakiwa kutoa ushirikiano wa haraka kwa wasafirishaji kutokana na
mabadiliko haya ya njia.

Abiria wanakumbushwa kutoa taarifa za changamoto za usafiri kwa kupiga simu bila
malipo namba 0800110019/20 inayofanya kazi siku zote saa 24.
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