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SHERIA YA MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

 (SURA YA 413) 

______________ 

 

AMRI 

______________ 

 

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 19) 

 

AMRI YA MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI YA NAULI KIKOMO ZA 

ABIRIA WA DARAJA LA KAWAIDA KWA TRENI YA RELI YA KISASA NA. 01 YA 

MWAKA 2024 

 

Jina na tarehe 

ya kuanza 

kutumika 

1. Amri  hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini ya 

Nauli za Abiria kwa Daraja la Kawaida kwa Treni ya Reli ya Kisasa Na. 01 ya 

Mwaka 2024 na itaanza kutumika baada ya kutangazwa katika Gazeti la Serikali. 

  

Tafsiri 2. Katika Amri hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo: 

 “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, kwa kifupi 

LATRA, iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti 

Usafiri Ardhini, Sura ya 413. 

 “Mtoa Huduma” maana yake ni Shirika la Reli Tanzania, kwa kifupi TRC, 

iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria ya Reli, Sura ya 170. 

 “nauli” maana yake ni tozo ya usafiri inayolipwa na abiria au mwakilishi wa abiria 

kwa fedha taslimu au kwa njia ya kielektroniki kwenda kwa mtoa huduma au 

mwakilishi wa mtoa huduma ya usafiri wa abiria kwa treni ya reli ya kisasa aliyelipa 

mwenyewe au ailiyolipwa na mwakilishi wake. 

 “SGR” ni kifupisho cha maneno Standard Gauge Railway (yaani, Reli ya Kisasa). 

 “Treni ya SGR” ni treni inayotoa huduma kwenye SGR inayoendeshwa kwa kutumia 

nishati ya umeme. 

  

Viwango vya 

nauli  - treni 

inayosimama 

kila kituo 

3. Viwango vya ukomo wa nauli kwa kilomita viliyoidhinishwa kwa treni 

inayosimama kila kituo, kwa watu wazima na watoto wenye umri wa miaka 4 hadi 

12, zimeainishwa katika Jedwali la Kwanza la Amri hii. 

  

Viwango vya 

nauli  kwa 

treni ya haraka 

4. Viwango vya ukomo wa nauli kwa kilomita viliyoidhinishwa kwa treni ya 

haraka (express train), kwa watu wazima na watoto wenye umri wa miaka 4 hadi 

12, zimeainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii. 
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Nauli ya treni 

ya SGR 

inayosimama 

kila kituo 

5. Nauli kikomo za treni ya SGR zilizoidhinishwa kwa treni inayosimama kila 

kituo kwa watu wazima na watoto wenye umri zaidi ya miaka 12 zimeainishwa 

katika Jedwali la Tatu la Amri hii. 

6. Nauli kikomo za treni ya SGR zilizoidhinishwa kwa treni inayosimama kila 

kituo  kwa watoto wenye umri wa miaka 4 hadi 12, zimeainishwa katika Jedwali la 

Nne la Amri hii. 

  

Nauli za treni 

ya SGR kwa 

treni ya haraka 

7. Nauli kikomo za treni ya SGR zilizoidhinishwa kwa treni ya haraka (express 

train) kwa watu wazima na watoto wenye umri zaidi ya miaka 12 zimeainishwa 

katika Jedwali la Tano la Amri hii. 

8. Nauli kikomo za treni ya SGR zilizoidhinishwa kwa treni ya haraka (express 

train) kwa watoto wenye umri wa miaka 4 hadi 12, zimeainishwa katika Jedwali la 

Sita la Amri hii. 

  

Masharti ya 

kuzingatia 

9. Masharti ya kuzingatia na Mtoa Huduma kabla ya kuanza kutumika kwa 

Nauli hizi ni:- 

 (i) kuwa na leseni ya usafirishaji;  

 (ii) kuwa na ithibati ya usalama wa miundombinu ya reli na mabehewa; 

 (iii) kutumia mfumo wa utoaji wa tiketi za kielekroniki; 

 (iv) kuunganisha mfumo wa tiketi za kieletroniki na mifumo ya LATRA; 

 (v) kukokotoa malipo na utunzaji taarifa za abiria, nauli iliyolipwa, tiketi za 

kielektroniki zilizotolewa,  kodi za Serikali na tozo za kisheria;   

 (vi) kuwa na watumishi wa kada muhimu kwa masuala ya ufundi na uendeshaji 

wa treni ya SGR ikiwa ni pamoja na madereva waliothibitishwa na 

wahudumu waliosajiliwa na LATRA. 

  

Maeneo ya 

Msingi ya 

kuzingatia 

10. Maeneo ya msingi ya kuzingatiwa na Mtoa Huduma kwa ufuatiliaji wa 

LATRA katika kutekeleza Amri hii ni pamoja na haya yafuatayo:- 

 (i) Uzingatiaji nauli kikomo zilizoidhinishwa na LATRA kwa wakati wote; 

 (ii) Matumizi ya mfumo wa tiketi za kieletroniki na kuunganisha mfumo huo 

na mfumo wa Mamlaka wa ufuatiliaji; 

 (iii) Ukokotoaji na utunzaji wa kumbukumbu za malipo ya kodi za Serikali na 

tozo za udhibiti kwa mujibu wa Sheria na Kanuni;  

 (iv) Kuoanisha taarifa za mahesabu ya abiria waliosafiri na mapato 

yaliyokusanywa ili kudhibiti upotevu wa mapato; 

 (v) Kuweka mfumo wa usimamizi wa utoaji taarifa kwa wasafiri (Passenger 

Management Information System) na mfumo wa ufuatiliaji wa mwenendo 

wa treni (Train Tracking System); 

 (vi) Kubandika nauli za safari ya kituo kwa kituo katika maeneo 

yanayoonekana na abiria kiurahisi kwa wakati wote; 

 (vii) Kuhakikisha uwepo wa huduma bora kwa wateja ikiwemo mazingira ya 

vituo, usafi wa mabehewa, chakula na vinywaji, maji safi na salama, 
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mwangaza wa kutosha, na kuweka utaratibu wa fidia dhidi ya majanga na 

upotevu wa mizigo ya abiria;  

 (viii) Kuzingatia vigezo vya usalama wa mabehewa na miundombinu ya reli 

kwa mujibu wa Sheria, Kanuni za Taratibu zilizopo; na 

 (ix) Kwa treni ya haraka (express train), kutosimama kwenye vituo zaidi ya 

vile vilivyoaidhishwa kwenye Amri hii, isipokuwa kwa idhini ya LATRA. 

 

 _____________________ 

 

JEDWALI LA KWANZA 

_____________________ 

 

(Limetengenezwa chini ya amri ya 3) 

 

VIWANGO VYA NAULI KIKOMO KWA TRENI INAYOSIMAMA KILA KITUO KWA 

KILOMITA KWA WATU WAZIMA NA WATOTO 

Aina ya Huduma Viwango Vilivyoidhinishwa (Shilingi) 

Nauli ya Watu 

Wazima na Watoto wa 

zaidi ya Miaka 12 

Nauli ya Watoto wa 

Miaka 4 hadi 12  

Nauli ghafi ya kwa kilomita 69.16 34.58 

Tozo ya udhibiti kwa kilomita 0.35 0.18 

Nauli itakayolipwa kwa kilomita 69.51 34.76 

  

 _____________________ 

 

JEDWALI LA PILI 

_____________________ 

 

(Limetengenezwa chini ya amri ya 4) 

 

VIWANGO VYA NAULI KIKOMO KWA TRENI YA HARAKA (EXPRESS TRAIN) KWA 

KILOMITA KWA WATU WAZIMA NA WATOTO 

Aina ya Huduma Viwango Vilivyoidhinishwa (Shilingi) 

Nauli ya Watu 

Wazima na Watoto wa 

zaidi ya Miaka 12 

Nauli ya Watoto wa 

Miaka 4 hadi 12  

Nauli ghafi ya kwa kilomita 112.04 56.02 

Tozo ya udhibiti kwa kilomita 0.56 0.28 

Nauli itakayolipwa kwa kilomita 112.60 56.30 
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 _____________________ 

 

JEDWALI LA TATU 

_____________________ 

 

(Limetengenezwa chini ya amri ya 5) 

 

NAULI KIKOMO ZA TRENI YA SGR KWA TRENI INAYOSIMAMA KILA KITUO KWA 

WATU WAZIMA NA WATOTO WENYE UMRI ZAIDI YA MIAKA 12  

Safari Umbali (Km) Nauli (Shilingi) 

Kutoka Kwenda Daraja la Kawaida 

Dar es Salaam Pugu 19.0                1,000  

Dar es Salaam Soga 51.0                4,000  

Dar es Salaam Ruvu 73.0                5,000  

Dar es Salaam Ngerengere 134.5                9,000  

Dar es Salaam Morogoro 192.0             13,000  

Dar es Salaam Mkata 229.0             16,000  

Dar es Salaam Kilosa 265.0             18,000  

Dar es Salaam Kidete 312.0             22,000  

Dar es Salaam Gulwe 354.7             25,000  

Dar es Salaam Igandu 387.5             27,000  

Dar es Salaam Dodoma 444.0             31,000  

Dar es Salaam Bahi 501.6             35,000  

Dar es Salaam Makutupora 531.0             37,000  

_____________________ 

 

JEDWALI LA NNE 

_____________________ 

 

(Limetengenezwa chini ya amri ya 6) 

 

NAULI KIKOMO ZA TRENI YA SGR KWA TRENI INAYOSIMAMA KILA KITUO KWA 

WATOTO WENYE UMRI WA MIAKA 4 HADI MIAKA 12 

Safari Umbali (Km) Nauli (Shilingi) 

Kutoka Kwenda Daraja la Kawaida 

Dar es Salaam Pugu 19.0                500  

Dar es Salaam Soga 51.0                2,000  

Dar es Salaam Ruvu 73.0                2,500  

Dar es Salaam Ngerengere 134.5                4,500  

Dar es Salaam Morogoro 192.0             6,500  

Dar es Salaam Mkata 229.0             8,000  

Dar es Salaam Kilosa 265.0             9,000  

Dar es Salaam Kidete 312.0             11,000  

Dar es Salaam Gulwe 354.7             12,500  

Dar es Salaam Igandu 387.5             13,500  

Dar es Salaam Dodoma 444.0             15,500  

Dar es Salaam Bahi 501.6             17,500  

Dar es Salaam Makutupora 531.0             18,500  
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_____________________ 

 

JEDWALI LA TANO 

_____________________ 

 

(Limetengenezwa chini ya amri ya 7) 

 

NAULI KIKOMO ZA TRENI YA SGR KWA TRENI YA HARAKA (EXPRESS TRAIN) KWA 

WATU WAZIMA NA WATOTO WENYE UMRI ZAIDI YA MIAKA 12  

 

Safari Umbali (Km) Nauli (Shilingi) 

Kutoka Kwenda Daraja la Kawaida 

Dar es Salaam Morogoro 192.0 22,000 

Dar es Salaam Dodoma 444.0 50,000 

 

_____________________ 

 

JEDWALI LA SITA 

_____________________ 

 

(Limetengenezwa chini ya amri ya 8) 

 

NAULI KIKOMO ZA TRENI YA SGR KWA TRENI YA HARAKA (EXPRESS TRAIN) KWA 

WATOTO WENYE UMRI WA MIAKA 4 HADI 12  

Safari Umbali (Km) Nauli (Shilingi) 

Kutoka Kwenda Daraja la Kawaida 

Dar es Salaam Morogoro 192.0 11,000 

Dar es Salaam Dodoma 444.0 25,000 

 

TANBIHI: Mtoto mwenye umri chini ya miaka 4 hatalipa nauli. Hata hivyo, taarifa zao na 

wasafiri wengine wote zitatunzwa katika mfumo wa taarifa za abiria wanaosafiri kila siku. 

 

 

 

        Ahmed Mohamed Ame        Dodoma 

     MWENYEKITI WA BODI              10 Juni, 2024 

 


