
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

  
LATRA Makao Makuu, S. L. P. 1742, 41104 Tambukareli, Dodoma  

Simu + 255 262 323 930, Barua pepe: dg@latra.go.tz , info@latra.go.tz , Tovuti: www.latra.go.tz  

TAARIFA KWA UMMA 
 UFAFANUZI WA TUHUMA ZA RUSHWA KATIKA UTOAJI LESENI ZA 

LATRA KWA PIKIPIKI (BAJAJI) MKOA WA MOROGORO 

Dar es Salaam, 18 Julai, 2024 

 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) iliona taarifa zilizosambaa kupitia 

mtandao wa Jamii Forum tarehe 17 Julai, 2024 kuwa, “Afisa anayejulikana kwa jina la 

Fadhili anawalazimisha Madereva wampe fedha awalipie Faini na Stika za LATRA 

kwa madai mfumo unasumbua.” Taarifa hiyo iliomba LATRA Mkoa wa Morogoro  

imchunguze Afisa huyo anayetumia Madaraka vibaya na kuwatisha Madereva Bajaji. 

 

Mamlaka imewasiliana na Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya 

Morogoro, ambayo, ina Hati ya Maelewano (MoU) inayoiwezesha Halmashauri hiyo 

Kutoa Leseni za LATRA kwa Pikipiki za Magurudumu Mawili (Bodaboda) pamoja na 

Pikipiki za Magurudumu Matatu (Bajaji) na kubaini kuwa; 

 “Afisa” anayetuhumiwa ni Bw. Fadhili Elieza, ambaye ni mwajiriwa wa muda mfupi 

(temporary staff) katika Halmashauri hiyo idara ya ukusanyaji wa mapato; na 

 Kufuatia tuhuma hizo Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro, 

amemsimamisha kazi Bw. Fadhili Elieza ili kupisha uchunguzi, na mtuhumiwa 

atachukuliwa hatua stahiki endapo atabainika kutenda kosa. 

 

Aidha, LATRA imewasiliana na Bw. Omary M. Mpulila, Katibu wa Umoja wa Wamiliki 

wa Bajaji Mkoa wa Morogoro ambaye amesema kuwa umoja huo haujawahi kupokea 

malalamiko ya wanachama wake kutishwa au kuombwa rushwa wanapohitaji leseni 

za LATRA. Taarifa hizo zinapaswa kuchunguzwa kwa umakini zisiichafue LATRA 

inavyoboresha huduma zake kwa wateja kwa uwazi na bila vishawishi vya rushwa. 

 

Mamlaka inakemea vikali vitendo vyote vya rushwa katika utoaji wa huduma zake, na 

inatoa wito kwa wadau wake na wananchi wote kutoa taarifa za vitendo vya rushwa 

kupitia namba 0800110019/20 bila malipo, zinazofanya kazi siku zote (24/7). 
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