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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

USAJILI WA WAHUDUMU WA MABASI KWA MUJIBU WA SHERIA 

 

Dar es Salaam, 14 Agosti, 2024 
 

Kwa mujibu wa Kifungu cha 5(1)(e) cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 

Sura ya 413, Mamlaka ina jukumu la kusajili wahudumu na kuthibitisha madereva wa 

vyombo vya moto vinavyotoa huduma za usafiri kibiashara. 

 

Kanuni ya 17 ya Kanuni za Uthibitishaji Madereva na Usajili Wahudumu wa Magari ya 

Biashara   za Mamlaka ya Udhibiti usafiri Ardhini (LATRA) za mwaka 2020, zinamtaka 

mtu yeyote anayekusudia kufanya kazi ya uhudumu katika gari linalotoa huduma za 

usafiri kibiashara kusajiliwa na LATRA. 

 

FAIDA ZA WAHUDUMU KUSAJILIWA 

i. Kurasmisha fani na ajira ya wahudumu wa vyombo vya moto kibiashara 

ii. Kuongeza uwajibikaji katika kutoa huduma kwa mujibu wa Sheria 

iii. Kujenga ari ya umoja na mshkamano wa wahudumu hao katika masuala ya haki 

na wajibu wao 

 

Katika kutekeleza matakwa ya Sheria na Kanuni tajwa hapo juu, Mamlaka 

inawatangazia watoa huduma za usafiri wa magari ya abiria ya masafa marefu 

kuwahimiza wahudumu waliowaajiri kupata mafunzo kutoka Chuo cha Taifa cha 

Usafirishaji (NIT) au Chuo cha Elimu ya Biashara (CBE). Baada ya mafunzo, 

wahudumu hao watatakiwa kuwasilisha maombi ya kusajiliwa LATRA kwa ajili ya 

kupatiwa Kadi ya Usajili ya Mhudumu kwa mabasi ya abiria. Mamlaka inaendelea 

kusajili, kutoa elimu na kuratibu mafunzo ya wahudumu kwa kushirikiana na 

vyuo husika. 

 

Tarehe ya mwisho kwa wasafirishaji kutumia wahudumu ambao hawajasajiliwa 

na LATRA ni 31 Disemba, 2024. 

 

Mamlaka inawakumbusha wahudumu wote ambao wamepata mafunzo, kutuma 

maombi ya kusajiliwa kupitia https://rrims.latra.go.tz/login kwa kutumia Namba ya 

Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au kufika ofisi yoyote ya LATRA. Maombi yaambatishwe 

na Cheti cha mafunzo na picha mbili za paspoti zenye kivuli cheupe.   
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Aidha, Mamlaka inapenda kuwajulisha wadau wa usafirishaji kuwa, ili kuhamasiha 

utoaji wa huduma bora na salama za usafiri wa mabasi ya mikoani nan chi jirani, 

imeandaa tuzo za mtoa huduma bora na sasa inaendelea kupokea maoni hadi tarehe 

19 Agosti, 2024. Washindi watatangazwa katika kilele cha Wiki ya Nenda kwa Usalama 

Barabarani 26 Agosti hadi Mosi Septemba, 2024. 

 

 

 

 

MKUU WA KITENGO CHA UHUSIANO NA MAWASILIANO 

 

 

 

 

 

Mafunzo hayo yatafanyika kwa ratiba ifuatayo:- 

Na. CHUO KANDA MKOA TAREHE 

1 NIT Kanda ya Ziwa Mwanza 12-16 Agosti, 2024 

Kanda ya Kaskazini Arusha 02-07 Septemba, 2024 

Dar es salaam Dar es salaam 07-12 Oktoba, 2024 

Kanda ya Mashariki Morogoro 04-09 Novemba, 2024 

2 CBE Kanda ya Kati Dodoma Julai/Agosti,2024 

Kanda ya Ziwa Mwanza Agosti/Septemba,2024 

Dar es salaam Dar es salaam Septemba/Oktoba,2024 

Kanda ya nyanda za 

juu Kusini 

Mbeya Oktoba/Novemba,2024 

 

Salum Pazzy
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