JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UCHUKUZI

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI = ‘V—F—

TAARIFA KWA UMMA

UTEKELEZAJI WA KANUNI —= WASAFIRISHAJI KUAJIRI WAHUDUMU
WA MABASI WALIOSAJILIWA NA LATRA

Dodoma, Mei 17, 2025

Kwa mujibu wa Kifungu cha 5(1)(e) cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri
Ardhini Sura ya 413, Mamlaka inajukumu la kusajili wahudumu na kuthibitisha
madereva wa vyombo vya moto vinavyotoa huduma za usafiri kibiashara. Aidha,
kanuni ya 22(g) ya Kanuni za Magari ya Abiria za Utoaji wa Leseni za Usafirishaji
Tangazo la Serikali Na. 76 la Mwaka 2020, imeweka takwa la mtoa huduma
kuhakikisha mhudumu anayemwajiri amesajiliwa na LATRA. Vilevile kanuni ya
20(1)(d) ya Kanuni za Uthibitishaji Madereva na Usajili Wahudumu wa Magari ya
Biashara za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini Tangazo la Serikali Na. 81 la Mwaka
2020 zinataka Mhudumu wa Magari ya kibiashara kuwa na Kadi ya Usajili iliyotolewa
na Mamlaka.

Katika kutekeleza jukumu hilo, mwezi Julai 2023, Mamlaka ilizindua mafunzo ya
wahudumu wa mabasi na tarehe 14 Agosti, 2024 Mamlaka ilitangaza tarehe 31
Disemba, 2024 kuwa mwisho wa watoa huduma nchini kutumia wahudumu ambao
hawajasajiliwa na LATRA huku ikiendelea kutoa elimu na kuwezesha utekelezaji.

Hivyo, Mamlaka inawatangazia wamiliki na wahudumu wa mabasi ya kibiashara
kwamba imeanza kukagua utekelezaji wa Sheria na Kanuni za udhibiti wa
Wahudumu kwa mabasi yote ya masafa marefu. Kuanzia tarehe 02 Juni, 2025
adhabu zitaendelea kutolewa kwa wanaokiuka Sheria hizo.

Mamlaka inawakumbusha wahudumu wote kuwasilisha maombi ya kusajiliwa
kupitia mfumo kwa rrims.latra.go.tz au kufika ofisi ya LATRA iliyokaribu wakiwa na
nakala ya Cheti cha Mafunzo na namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA).

Mafunzo kwa wahudumu ni ya muda mfupi, yanatolewa na Chuo cha Taifa cha
Usafirishaji (NIT), Chuo cha Elimu ya Biashara (CBE), na Chuo cha Ufundi Arusha
kwa utaratibu wa kuwafikia wabhitaii.
Salum PAZZY
Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano
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