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TAARIFA KWA UMMA 

 LATRA INAENDELEA KUTEKELEZA MAJUKUMU YA UDHIBITI KWA 

MUJIBU WA SHERIA 
 

Morogoro, Tarehe 16 Juni, 2025.    

 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inautaarifu Umma kwamba, tarehe 05 Juni, 2025, 

Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania lilipitisha Muswada wa Marekebisho ya Sheria 

mbalimbali, ikiwemo Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini Sura ya 413 na Sheria ya 

Utoaji wa Leseni Sura ya 317. 

 

Marekebisho hayo yameondoa majukumu ya Ukaguzi wa Utimamu wa Magari (roadworthness) 

na Uratibu wa shughuli za Usalama wa Usafiri Ardhini katika Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti 

Usafiri Ardhini.  Ukaguzi wa Magari ulioondolewa ulikuwa unalenga kuwa na mfumo wa kisasa 

wa ukaguzi wa lazima wa magari yanayotoa huduma kibiashara kabla ya magari hayo kupewa 

leseni za LATRA.  

 

Marekebisho haya ni matokeo ya mapendekezo ya Tume ya Haki Jinai ambayo, pamoja na 

mambo mengine, ilibainisha kuwepo kwa muingiliano wa majukumu kati ya Sheria ya Mamlaka 

ya Udhibiti Usafiri Ardhini Sura ya 413 na Sheria ya Usalama Barabarani Sura ya 168 

inayotekelezwa na Jeshi la Polisi. Kabla ya marekebisho haya, ukaguzi wa magari umekuwa 

ukifanywa na Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani ambalo linaendelea na majukumu 

hayo baada mabadiliko haya ya Sheria. 

 

Pamoja na marekebisho, LATRA inaendelea kutekeleza majukumu mengine yote yakiwemo 

kutoa Leseni, kuthibitisha madereva, kusajili wahudumu na kusimamia utekelezaji wa masharti 

ya leseni.  

 

Mamlaka inawakumbusha wadau kuwa, kusambaza taarifa zisizo na ukweli zinazolenga 

kupotosha Umma ni kosa kwa mujibu wa Sheria. 

 

Salum PAZZY
Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano
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