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TAARIFA KWA UMMA 

MIFUMO YA TIKETI MTANDAO ISIYOIDHINISHWA MWISHO 

JUNI 30, 2025 
 

Mwanza, Juni 23, 2025 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inaendelea kusimamia utekelezaji wa 

Kanuni za Tiketi Mtandao za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini za mwaka 2024 

zilizotangazwa katika Gazeti la Serikali Na. 20 la tarehe 12 Januari 2024. Kwa mujibu wa 

Kanuni hizo, watoa huduma za mifumo ya tiketi mtandao wanapaswa kuwa 

wameidhinishwa na LATRA.  

 

Katika utekelezaji wa kanuni hizo, Mamlaka inaendelea kushirikiana na wadau 

mbalimbali wakiwemo Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), watoa huduma za mifumo 

ya tiketi mtandao, wamiliki wa mabasi na Chama cha Wamiliki wa Mabasi Tanzania 

(TABOA) ili kurahisisha utoaji wa huduma za usafiri. 

 

Mamlaka inawakumbusha watoa huduma za mifumo ya tiketi mtandao kukamilisha 

matakwa ya usajili kwa mujibu wa Sheria kabla ya tarehe 1 Julai 2025. Mifumo hiyo 

itapewa kibali baada ya Mamlaka kujiridhisha kuwa imekidhi vigezo, ikiwa ni pamoja na 

kuwa imeunganishwa na mfumo wa TRA wa EFDMS na Mfumo Mama wa Tiketi Mtandao 

(CeTS). Ifikapo tarehe hiyo, watoa huduma ya mifumo ya tiketi mtandao ambao 

hawajaidhinishwa hawataruhusiwa kutoa huduma. 

 

Mamlaka inatoa rai kwa wasafirishaji kuhakikisha kuwa wanahudumiwa na watoa 

huduma za mifumo walioidhinishwa ili kujiepusha na adha inayoweza kujitokeza. 

 

 

 

 

Salum PAZZY
Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano
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