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TAARIFA KWA UMMA 
HUDUMA YA USAFIRI WA DALADALA WAKATI WA MAONESHO YA SABASABA  

DAR ES SALAAM 
 

Kutokana na kuwepo kwa mahitaji makubwa ya huduma ya usafiri kwenda na kutoka  

kwenye Maonesho ya Biashara ya Kimataifa (Sabasaba) Dar es Salaam kila mwaka, 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) imetoa ruhusa kwa daladala kutoa huduma 

ya usafiri kutoka maeneo mbalimbali ya Jiji kuelekea viwanja vya maonesho hayo kwa 

masharti yafuatayo:  

1. Daladala husika ni lazima iwe imesajiliwa na LATRA na iwe na leseni hai ya 

usafirishaji. 

2. Utozaji nauli usizidi viwango vya nauli elekezi vilivyoidhinishwa na Mamlaka  

3. Safari iwe inaanzia au kuishia katika njia ambayo daladala imesajiliwa na sio 

vinginevyo. Mfano, gari la Tegeta Nyuki kwenda Makumbusho kupitia barabara ya 

Bagamoyo litabeba abiria kutoka Tegeta Nyuki hadi Makumbusho na litaendelea na 

safari hadi Viwanja vya Sabasaba na kurudi tena hadi Makumbusho kisha 

kuendelea na safari hadi Tegeta Nyuki. 

4. Dereva ahakikishe anafuata Sheria zote za Usalama Barabarani kama vile, 

kutopakia katika eneo ambalo hakuna kituo na kufuata maelekezo atakayopewa 

mara afikapo viwanjani ili kupunguza foleni barabarani. 

5. Dereva na Kondakta wavae sare safi na nadhifu na watumie lugha nzuri kwa abiria. 

 

Mamlaka inawaagiza kuzingatia mwongozo huu. 

 

Imetolewa na: 
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 

24 Juni, 2025. 
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