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TAARIFA KWA UMMA 
 KUANZA KWA UTEKELEZAJI WA KANUNI ZILIZOFANYIWA MAREKEBISHO -

TAREHE 01/07/2026 
 

Dar es Salaam, 30 Juni, 2026 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inapenda kuutaarifu umma na wadau wa sekta 

ya usafiri ardhini kuwa, kwa kuzingatia Kifungu cha 45 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti 

Usafiri Ardhini Sura ya 413 na kifungu cha 46 cha Sheria ya Utoaji wa Leseni za 

Usafirishaji Sura ya 317, Kanuni zifuatazo zimefanyiwa marekebisho:   

1. Kanuni za Huduma za Usafiri wa Kukodi za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 

(Marekebisho) Tangazo la Serikali Na. 1082 la Mwaka 2024 na Marekebisho yake kupitia 

Tangazo la Serikali Na. 6 la Mwaka 2026; 

2. Kanuni za Utoaji wa Leseni Leseni za Usafirishaji kwa Magari ya Mizigo (Marekebisho) 

Tangazo la Serikali Na. 1083 la Mwaka 2024 na Marekebisho yake kupitia Tangazo la 

Serikali Na. 7 la Mwaka 2026; na 

3. Kanuni za Utoaji wa Leseni za Usafirishaji kwa Magari ya Abiria (Marekebisho) Tangazo 

la Serikali Na. 1084 la Mwaka 2024 na Marekebisho yake kupitia Tangazo la Serikali Na. 

8 la Mwaka 2026. 

Kanuni hizi na marekebisho yake zinapatikana katika tovuti ya LATRA  www.latra.go.tz 

 

Marekebisho haya yanalenga kuboresha ufanisi na uendeshaji ikiwa ni pamoja na kuboresha 

makundi ya leseni, vyeti na vibali; marekebisho ya muundo na viwango vya ada za leseni 

ili kuendana na uhalisia; marekebisho ya makosa na adhabu ikiwemo: kutoa onyo kwa 

maandishi kabla ya kuchukua hatua ya kutoza faini; na kupunguza kiwango cha faini 

ya makosa kutoka Shilingi 250,000 hadi Shilingi 150,000 kwa makosa mbalimbali. 

 

Aidha, utekelezaji wa Kanuni hizi unalenga kuboresha usalama, kulinda mitaji na kuongeza 

ufanisi wa watoa huduma, na kulinda ubora wa huduma na maendeleo endelevu ya sekta ya 

usafiri ardhini nchini. Hivyo, LATRA inawahimiza wadau wote wanaohusika na umma kwa 

ujumla kujielimisha kuhusu marekebisho haya na kuyazingatia kikamilifu. 

 

Pamoja kwa Usafiri Bora 

 

 

Salum S. PAZZY 
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