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HOTUBA YA MKURUGENZI MKUU (LATRA) KATIKA UFUNGUZI 

WA MKUTANO WA WADAU KUHUSU MATUMIZI YA TAXIMETER 

KWA MAGARI YA KUKODI (CONVECTIONAL TAXI) 

 

Tarehe: 14 Desemba 2022 

Mahala: Ukumbi wa Mkutano Karimjee 

 

Mheshimiwa Amos Makala, Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam, 

Ndugu Wakuu na wawakilishi wa taasisi mbalimbali za Serikali, 

Ndugu Dkt. Alhaji Fimbo,  Mwenyekiti wa mkutano wa wadau, 

Ndugu wadau mbalimbali mliojumuika hapa, 

Ndugu wanahabari, 

Wageni waalika mabibi na mabwana 

NINAWASALIMU KWA JINA LA JAMHURI YA MUUNGANO 

WA TANZANIA! KAZI - IENDELEE !!! 

 

Awali ya yote natoa shukrani za kipekee kwako Mgeni rasmi kwa 

kukubali ombi letu na kujumuika nasi katika mkutano huu wa 

kuwasilisha kwenu takwa la kisheria la matumizi ya mita za teksi 

kwa ajili ya kukokotoa nauli kwa magari yanayotoa huduma ya 

usafiri wa kukodi.  

mailto:dg@latra.go.tz
mailto:info@latra.go.tz
http://www.latra.go.tz/


  
LATRA Makao Makuu, S. L. P. 1742, 41104 Tambukareli, Dodoma  

Simu + 255 262 323 930, Barua pepe: dg@latra.go.tz , info@latra.go.tz , Tovuti: www.latra.go.tz  

 Tunafahamu kuwa unayo majukumu mengi na makubwa yenye 

maslahi makubwa kwa Taifa, hata hivyo umeweza kutenga muda na 

kufika hapa ili kutimiza jukumu hili ambalo pia ni la maslahi 

makubwa kwa Watanzania na Taifa letu kwa jumla. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Jukumu tunalolifanya hapa leo hii ni kwa mujibu wa Sheria ya 

LATRA na. 3 ya mwaka 2019 na kanuni ya 15 (d) ya LATRA ya Usafiri 

wa Kukodi ya mwaka 2020. Kanuni ya 15(d) kinaelekeza kuwa 

vyombo vyote vinavyopewa leseni ya usafiri wa kukodi vinatakiwa 

kuwa na mita ya nauli au mfumo unaweza kukukotoa nauli. 

Jukumu hili la ushirikishaji umma ni zao la utawala bora ambapo 

inasisitizwa kushirikisha wadau kwenye utekelezji wa majukumu ya 

kiudhibiti ambayo misingi yake imejengwa kwenye Sheria ya LATRA 

ya mwaka 2019 na kanuni zake.. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Mkutano wetu wa leo utakuwa na mawasilisho kutoka kwa  mdhibiti  

kuhusu utekeleazji wa kanuni ya magari ya kukodi kifungu 15(d). 

Aidha, Shirika letu la Viwango TBS litapata nafasi ya kutushirikisha 

kuhusu viwango vinavyotakiwa kwa mita za teksi hapa nchini 

ambavyo havitofautiani na nchi zingine. Vilevile, LATRA CCC nao 
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watapata nafasi ya kuwasemea watumiaji wa huduma 

tunazodhibiti. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Natoa shukrani za dhati kwa wadau wote waliopo hapa kwa 

kukubali mwaliko wetu na kuhudhuria mkutano huu. Ninatambua 

kila mmoja wetu ana majukumu mazito ya kiofisi au binafsi lakini 

kwa kutambua umuhimu wa mkutano huu ameacha shughuli zake 

ili kwa pamoja tuweze kushirikiana. Napenda kusema kwa msisitizo 

kuwa mkutano huu ni kwa ajili yenu ndugu wadau hivyo 

mnaombwa kufuatilia kwa umakini na kisha mtoe maoni yenu kwa 

uhuru. 

Niwahakikishie kuwa mchango wa kila mmoja wenu hapa ni wa 

muhimu sana na watalaam wetu hapa watanakili maoni ya kila mtu 

kisha kufanya uchambuzi wa kina ili  kuiwezesha Mamlaka kufanya 

uamuzi kwa kuzingatia maoni ya wadau. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

LATRA, kwa kutambua ukweli kwamba si wadau wote wangeweza 

kufika hapa, tumeweka utaratibu wa kuendelea kupokea maoni kwa 

njia ya maandishi hadi tarehe 31 mwezi Desemba mwaka huu. 
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Maoni hayo yanaweza wasilishwa kwa kufikishwa katika ofisi zetu 

zilizopo mikoa yote au kwa barua pepe ambayo ni dg@latra.go.tz  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Baada ya kusema hayo, kwa heshima na taadhima naomba 

nikukaribishe uongee na hadhara hii, kisha nakuomba utekeleze 

jukumu kubwa la kufungua mkutano wa wadau wetu kuhusu 

matumizi ya mita za teksi  kwa ajili ya huduma ya usafiri wa 

kukodi kwa maslahi ya watoa huduma na wananchi wote 

wanaotumia huduma za usafiri huo. 

Asanteni kwa kunisikiliza 

 

Johansen Kahatano. 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu LATRA 
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