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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA DAR ES SALAAM MHE. AMOS 

MALAKA KATIKA UFUNGUZI WA MKUTANO WA WADAU WA 

KUJADILI NA KUPOKEA MAONI KUHUSU UTARATIBU WA 

MATUMIZI YA MITA ZA KUKOKOTOA NAULI ZA TEKSI ZA 

KAWAIDA  (TAXIMETER) KWENYE HUDUMA ZA USAFIRI WA 

KUKODI 

 

Tarehe: 08 Desemba 2022 

Mahala: Ukumbi wa Karimjee, Dar es Salaam  

 

Ndugu Johansen Kahatano, Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa LATRA, 

Ndugu Alhaj Juma Fimbo, Mwenyekiti wa Mkutano wa Wadau, 

Ndugu Wakuu na wawakilishi wa Wizara na Taasisi mbalimbali za Serikali, 

Ndugu wadau mbalimbali mliojumuika hapa, 

Ndugu wanahabari, 

Wageni waalikwa mabibi na mabwana, 

NINAWASALIMU KWA JINA LA JAMHURI YA MUUNGANO WA 

TANZANIA! KAZI - IENDELEE !!! 

 

Awali ya yote, namshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehema kwa 

kuendelea kutupa uhai na kuibariki Serikali yetu, chini ya uongozi mahiri wa 
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Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassani,  Rais wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania. 

Pia nashukuru kwa heshima niliyopewa na LATRA ya kuwa mgeni Rasmi 

katika ufunguzi wa mkutano huu unaolenga kupokea maoni ya wadau 

kuhusu utaratibu wa matumizi wa mita za  teksi (taximeter) kwenye usafiri 

wa teksi za kawaida ambazo hutumika kwa kukodishwa kwa safari binafsi 

hapa nchini. Matumizi ya teksimita yatasaidia kukokotoa kiwango cha nauli 

atakachotakiwa kulipa mteja baaada ya kufika mwisho wa safari. 

Ndugu wageni waalikwa,  

Kabla ya kuongea zaidi kuhusu mkutano huu wa leo, naomba niseme 

yafuatayo kwa ufupi kabisa, Sote ni mashahidi kuwa Serikali ya awamu ya 

Sita, chini ya Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassani  Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania imefanya juhudi za kipekee kuhakikisha inakuza 

sekta binafsi kwa kuhakikisha sekta binafsi ndio inakuwa chachu ya 

kusukuma uchumi na chanzo cha mapato ya serikali kupitia kodi na 

kuongeza ajira kwa vijana hasa kwenye huduma za usafiri aridhini 

ikihusisha magari ya kukodi na huduma za usafiri wa mijini kwa kutumia 

mabasi na pikipiki za miguu miwili na mitatu. 
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Aidha, kuimarika kwa miundombinu ya barabara katika maeneo mengi hapa 

nchini imesaidia kuimarika kwa usalama na ubora wa huduma za  usafiri wa 

barabara na hivyo kuongeza kasi ya ukuaji uchumi.  

Ndugu wageni waalikwa,  

Jukumu letu la leo ni kupokea maoni na kujadili kuhusu utaratibu wa 

matumizi ya mita za  teksi (taximeter) kwenye usafiri wa teksi za kawaida. 

Jukumu hili tunalolifanya ni kwa mujibu wa Sheria ya LATRA ya mwaka 

2019 na kanuni namba 15(d), ya Kanuni za Usafiri wa Kukodi za LATRA za 

mwaka 2020. Hivyo  nawasihi kila mmoja wetu, kwa kuzingatia umuhimu 

wa kazi hii atimize wajibu wake kwa umahiri na utulivu wa hali ya juu. 

Pia, nimefurahi kusikia Mkurugenzi Mkuu wa LATRA amesema kuwa 

wadau ambao hawakuweza kufika hapa wanaweza kuendelea kuwasilisha 

maoni yao kwa maandishi hadi tarehe 31 mwezi Desemba mwaka huu. 

Natoa rai kwa wadau mbalimbali kuitumia vizuri nafasi hii, ili kuwawezesha 

wataalam wetu kufanya kazi yao kwa ufanisi ili Tanzania iwe mfano wa 

kuigwa na nchi zingine na waje kujifunza kwetu namna bora ya kusimamia 

huduma za usafiri ardhini. 
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Ndugu wageni waalikwa,  

Kwa kuwa mkutano huu ni wa kwenu kujadili na kutoa maoni, mimi kazi 

yangu ni kufungua mkutano huu.  

Kwa hayo machache, napenda kutamka rasmi kuwa mkutano wa wadau 

wa kupokea na kujadili matumizi ya mita za teksi kwenye usafiri wa 

magari ya kukodi hususani taksi za kawaida umefunguliwa Rasmi. 

Asanteni kwa kunisikiliza 

 

Amosi Makalla 

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam  
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